#สุขสันต์วันตรุษจีนทุกท่านนะคร๊าบบบ^_^#...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ็ม วฤนท์ สุทินานนท์, 31 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    #สุขสันต์วันตรุษจีนทุกท่านนะคร๊าบบบ^_^# วันนี้ผมมีข้อสงสัยมาถามเพื่อนๆสมาชิก..หลังจากเดินทางไกล111กม.แล้วพบอาการผิดปกติเพียบเลยครับ - ความเร็วเกิน100จะรู้สึกว่าหน้าลอยพวงมาลัยเบาสั่นๆแกว่งๆ(ถ้าเกิน140ขาผมจะสั่นไปด้วย555+) - เวลาถอนครัชเพื่อออกตัว..บางครั้งจะได้ยินเสียงกึกจากใต้ตัวรถ - บางครั้งเข้าเกียร์ถอยหลัง..จะมีเสียงครืดๆเหมือนเหยียบครัชไม่สุด - หลังจากจอดรถตากแดด..พอสตาร์ทรถมีแต่ลมไม่พบความเย็นเลย ช่วยชี้แนะหน่อยว่าผมควรแก้ไขตรงไหนยังไงรวมถึงค่าใช้จ่าย..ขอบคุณทุกท่านไว้ล่วงหน้ามา ณ.ที่นี้ด้วยครับ (งานเข้าซะแว้วววลูกพ่อ>_< )

1. เรื่องจอดรถกลางแดดไม่น่าสงสัยเลย ก็ในรถมันร้อนมากเกินจนความเย็นยังไม่ออกมาสะสมพอที่จะทำให้ในห้องโดยสารเย็นนี่ครับ

2. เบียร์ วีระ คำสุวรรณ ..รับทราบครับพี่เบียร์..สบายใจไปอย่างนึงละ ^_^

3. แต่ไอ้เรื่อง สั่นๆ แกว่งๆ ผมไม่ทราบครับ ของผมก็แกว่งเหมือนกัน โดนต้นขาดังแป๊ะ

4. ดังแป๊ะนี่..เสียงฝ่ามือคนข้างๆป่าวครับพี่..วันนี้ผมก็โดนตอน140..อิอิ

5. ป่าวครับ ตอนเดินแก้ผ้าครับ มันแกว่ง

6. ลูกตุ้มนาฬิกาแขวนน่ะเอง555+

7. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ของพี่เบียร์ ของดีครับ 555+

8. ครับท่าน..แต่ผมไปเช็คมาแล้ว..ช่างเขาบอกว่าปกติดี..สัยสัยต้องเปลี่ยนอู่แล้วล่ะ >_p>

9. อยู่หาดใหญ่(สงขลา)ครับ..มีคนใช้nvเป็นร้อย..แต่ไม่เจอในคลับเราเลย >_p>

10. ยังข้องใจอีกหลายข้อที่เหลือ..รอผู้ใหญ่ ใจดี สปอร์ต เอ็นวีคลับ55+

11. ลองเช็คลูกหมากดูคับของผมลูกหมากหลวมคับขับแกว่งซ้าย-ขวา เลื้อยเป็นงูเลย 555

12. ครับท่าน..เดี๋ยวรีบจัดการ..กลัว(ต่อม)ลูกหมากแกว่งไปมามากว่าเดิม555

13. Wichai Yothawong

Wichai Yothawong Guest

0
    0
    0
    ผมขับ 120 ก็รู้สึกว่ามันเร็วไปแร้ว ระยะคุมได้ขับแบบสบายใจน่าจะ 90 สำหรับผมนะ

14. Wichai Yo ..ครับท่าน..ผมปรึกษาช่างเขาบอกว่ารถเราเบา..ต้องโหลดแล้วก็เปลี่ยนหน้ายางให้กว้างหน่อย..ไม่งั้นขับเร็วรถมากมันจะไม่ค่อยยึดเกาะถนนน่ะครับ

15. Wichai Yothawong

Wichai Yothawong Guest

0
    0
    0
    ผมก็ว่าอย่างงั้น มีคนแนะนำให้ใส่ขอบ15 ก็จะวิ่งดีขึ้นแต่ก็กินนํ้ามันหน่อย แต่ผมวิ่งที่ 90 ก็ประหยัดนํ้ามันดี ของผมขอบ 13

16. ผมจะพยายามควบคุมตัวเองครับ..บางทีเท้าหนักไปหน่อย..เจอทางโล่งไม่ได้..เผลอแป๊บเดียวไป140ทุกที..อิอิ

17. แหมๆๆ พ่อดีเจ เท้าหนักได้ไง ทำงานผิดประเภทสิท่า

เปล่าเท้าหนักครับพี่..ยกเท้าไม่ขึ้น..ตะคริวกิน..ขาสั่น555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้