*** เรื่องสำคัญจ้า แสดงความเห็นกันหน่อย - ขอสาระครับ***

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขออนุญาตพี่ๆด้วยนะครับ เห็นเรื่องนี้เป็นปัญหามานานแระ

เรื่องการโหวตรถเวลามีกิจกรรมครับ
    คิดเห็นกันว่าอย่างไร ควรใช้กฏเกณฑ์อะไรในการคัดเลือก ขอให้ตอบเป็นข้อๆนะครับ
    พร้อมทั้งให้เหตุผลด้วย ทุกคนมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นครับ

ที่พยายามจะดันให้มีกระทู้ Car of month เพราะต้องการให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นได้รู้ว่า
    รถใคร ทำอะไรไปบ้าง เพราะสมาชิกท่านอื่นอาจจะยังไม่ทราบว่ารถเรามีอะไร ทำมามากน้อยแค่ไหน

ลองว่ากันมาละกันครับ ถ้า car of month ไม่มีใครตั้ง เด๋วผมเริ่มเอง

คนตายเดินได้ และ DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เสริมอีกหน่อยครับ เนื่องจากกระทู้นี้อาจจะมีความเสี่ยงด้านการพาดพิง
    ดังนั้น การจะ Post อะไรลงไป กรุณาไตร่ตรองก่อนนะครับ เด๋วจะไปกันใหญ่

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เด่วถ่ายรูปแหล่มๆมาลงดีกว่า

เดิมๆตรงรุ่น
    :D

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถามคำถามแรกก่อน ว่า ถ้ารู้ว่ามีการถ่ายรูปลงหนังสือ คุณอยากลง ไหม :rolleyes:

คำถามที่ 2 ถ้าคนที่คุณ โหวต ไม่ถูกเลือก จะรู้สึกยังไง เพราะอะไร :rolleyes:

:):):):)

น้องติ่งตอบ ข้อ 1 ก่อนว่า ไม่อยากครับ เพราะเคยลงมาแล้ว :D

น้องติ่ง ตอบข้อ 2 ว่า เฉยๆครับ เพราะว่า น้องติ่งถือว่าทุกคนที่ถูกเลือก ถือเป็นเกียร์ติ

อยู่แล้ว และยังไง ใครได้ ก้อสมาชิกเหมือนกัน :D

คุณล่ะ จะตอบว่าไง :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

5. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ตอบพี่ติ่งก่อนนะคับ ตามความคิดนะ
    คนแต่งรถมีสองแบบ

ประเภทแรกอยากดัง...ถามว่าผิดไหม ไม่ผิด ทำรถมาตั้งเยอะอดข้าวตั้งกี่มื้อเพื่อรถตัวเอง ทำเสร็จออกมาก็อยากให้คนอื่นชื่นชม ผมว่าธรรมดานะ

กับอีกพวก ก็คือ ชอบทำนะ ซุ่ม มีไรอยากเก็บไว้คนเดียว พอไม่จำเป็นต้องไปบอกใคร ถ้าคนมองออก เดี้ยวเค้าก้รู้เองแหละ ทำนองเนี้ย....มีก็เยอะ

แต่ผมเชื่อว่า คนทีทำรถทุกคนอยากให้รถตัวเองสวย อยากให้คนอื่นมอง เรียกง่ายๆว่าอยากให้มีคนชมทั้งนั้นแหละ... เพราะฉะนั้น ถ้าพอมีโอกาศผมเชื่อว่าทุกคน คงอยากแสดงออกต่อสาธารณชน

ถามว่าไม่ได้ลงแล้วเปงไง คนอื่นไม่รู้ ผมเฉยๆนะ ถามว่าเคยลงยัง ก็ลงมาแระ (ลงตอนหนังสือเค้ายังไม่ดัง) ลงไปรถเรามันก็ไม่ได้สวยขึ้นรึแย่ลง ไม่ได้วิ่งดี รึประหยัดกว่าเดิม กลับกัน ลงไปคุณต้องยอมรับกับคำติชมด้วยนะ เพราะรถคุณคนอื่นมองคงมีติบ้างชมบ้าง แต่ถ้าสำหรับคนที่ไม่เคยลง ผมเชื่อเลยว่า ไม่มีใครหรอกที่จะปล่อยโอกาศแบบนี้ไป เพราะฉะนั้น ผิดไหมที่อยากลง ผมว่า ก็ไม่ผิดนะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ด้วยกัน น่าจะคุยกันตรงไปเลย ใครลงแล้วก็น่าจะหลีกทางให้รุ่นต่อไป แบบที่พี่ติ่งทำผมเห็นด้วย ใครที่อยากลง ก็ขอคุณคิดดุดีดี ว่ารถคุณสวยพอที่จะแสดงให้คนอื่นเค้ารู้ยังอะ เพราะทุกคนย่อมคิดว่ารถตัวเองสวยที่สุดถูกไหม

ส่วนเรื่องโหวต ถ้ามันโหวตมาแล้ว ผลถือว่าเป็นที่สิ้นสุด

แต่รอบหน้า ก่อนโหวต ขอให้ตั้งกติกากันไปเลย ก่อนเสนอชื่อมา ใครมีคุณสมบัติ ที่สมควรที่จะได้รับการเสนอชื่อบ้าง อยู่ด้วยกันจะได้ไม่แคลงใจกันป่าวๆ

ผมเชื่อนะว่าทุกคนในนี้อะเจตนาดีทั้งนั้นแหละ....

คุณล่ะ คิดว่าไง... :D:D

6. โบตั๋น

4,842
    815
    113

ตอบพี่ติ่งครับ

ข้อแรก - ยังไม่อยากครับ เพราะตอนนี้รถเน่ามากมาย แต่ต่อไป ถ้าทำเยอะแล้ว ก็อยากครับ
    ข้อสอง - ไม่รู้สึกอะไรครับ เพราะผมเชื่อว่าคันที่ถูกเลือก เค้าก็ดูแลรถเค้าอย่างดีเหมือนกัน

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    อิอิ

ใครได้โหวต คนที่ถูกโหวตก็ดีใจแล้วที่มีคนชอบรถเรา

จะมากจะน้อยก็ตาม ใครจะได้ลงไม่ได้ลง ก็ เพื่อนๆกันคนใน ST ทั้งนั้น

ส่วนลงหนังสือ คิดว่าใครๆๆก็ต้องอยากเอาตัวเก่งของเราลงอยู่แล้ว

เอิ๊กๆๆๆ จิงปะๆ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ และ NinjaB11! ถูกใจสิ่งนี้
  8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    โหวตที่ตัวรถ

คลับรถซิ่ง มันต้อง ซิ่ง 5555

9. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0

ข้อ 2 นี่โดนใจเห็นด้วยอย่างแรง

10. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

แบบ นิน พูด ก้อโอเคนะ :):):):)

11. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    ตามนี้เลยครับ

คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  12. peter pong

peter pong New Member Member

47
    44
    0
    สำหรับผม

แค่พวกเราได้ลงหนังสือ

มีชื่อ sunny thailand

ผมก็ดีใจจนขนลุกแล้วคับ

บอกใครๆนี่พี่ผมน้องผม

สุขใจแล้วคับ

ส่วนเรื่องถ้ามีกิจกรรมแบบนี้อีกในคราวหน้า

เห็นด้วยกับตั๋นคับที่ตั้งกระทู้ car of the month

อย่างน้อยเราก็จะมีกระทู้เพิ่มขึ้นเพื่ออัพเดทตัวเอง

นอกเหนือจากกระทู้สตูดิโอของแต่ละรุ่น

และทุกคนจะได้มีข้อมูลและอัพเดทกันเพิ่มขึ้น

ขออีกนิดคับพี่น้อง

กับปัญหาที่ผ่านมา ในความคิดผม

ผมว่ามันเกิดมาจาก พลังความคิดของแต่ละคนมันแรงแตกต่างกัน

จูนกันติดบ้าง ไม่ติดบ้าง

ที่สำคัญ ผมว่าทุกคนคงรู้อยู่ว่า

การแสดงความคิดเห็น ควรจะแสดงออกมาระดับไหนถึงจะพอดี

ไม่ทำให้โดยรวมว้าวุ่นใจ

ความคิด เราจะคิดยังไงก็ได้

แต่ที่สำคัญ การแสดงออกต้องไม่ทำให้สังคมโดยรวม

เกิดความสับสนวุ่นวาย

เข้าใจทุกคนหวังดี ปรารถนาดีคับ

ต้องละเอียดอ่อนกันนิดนึงคับเพื่อสังคมส่วนรวม

ผมต้องขอโทษด้วยคับ
    ถ้าสิ่งที่ผมพยายามสื่อออกไปไม่ถูกใจหรือทำให้ขุ่นใจ

ออกตัวไว้ก่อน

ปล. พี่ติ่งคับ ทำดีแล้วทำต่อไปคับ เป็นกำลังใจให้คับ

มันเป็นวิถีของคนทำกิจกรรมคับ

jojo9 และ คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  13. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    สำหรับผม ไปมาก็หลายงานที่ไปถ่ายลงหนัง สือ หรือ ว่าออกทีวี ไม่ได้โหวตก็ไม่เคยคิดน้อยใจเลย เพราะว่าที่ไปเพราะว่าอยากเจอเพื่อน ๆ มากกว่า อีกอย่างกิจกรรมส่วนใหญ่ (ถ่ายลงหนังสือ) จะเป็นกลางวันซะส่วนมาก ผมก็เลยมีโอกาสได้ไปร่วมบ่อย ๆ ส่วนมิตติ้งกลางคืน ส่วนใหญ่จะเป็นเวลาที่ผมต้องเดินทางไป ตจว. (ชอบขับรถกลางคืน) ซะเยอะ ส่วนตัว ไปแล้วมีความสุข ส่วนได้ถ่ายหรือไม่ถ่ายก็เป็นอีกเรื่องคร๊าบ แต่บอกตรง ๆ ไปทีไรก็มีแต่ความสนุกทุกรอบ ไม่ว่าจะเป็นมิตติ้ง หรือว่าถ่ายลงหนังสือ เอาเป็นว่าเฉย ๆ คร๊าบบบบบบบ:D:D:D:D:D:D:D

DaySpeed และ คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  14. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ผมว่ากระทู้นี่ ดีนะ จะได้รู้ถึงข้อบกพร่อง เราจะได้นำมาแก้ไข

สำหรับ ท่านที่เสนอความเห็น ก้อขอขอบคุณนะครับ ครั้งต่อๆ ไป

น้องติ่งจะ นำมาปรับปรุง ให้ ดีขึ้นคร้าบบบ :D:D:D:D

คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  15. DaySpeed

8,976
    822
    0

ไปพี่เด่วเอาไปปรับปรุงข้อบกพร่องกานหลังปั๊ม :p:p:p:p:p

:D:D:D:D:D

16. :D:D:D:D

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  17. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถูกใจพี่ ...

DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สวย คือ สวย คนดูรถเป็น มันก็คือสวย เข้ากัน ไม่แหวก ไม่เหวอ ไม่อวกาศ
    สุด ก็คือ ของแต่ละอย่างดี ๆ หายาก ๆ ก็เลยต้องสุด
    แรง ก็คือ แรง ทั้งเครื่อง ทั้งของที่โม เข้าไป step ไหน ว่ากันไป แต่ยังไงก็คือแรง ไม่แยก NA และ TB

สรุป จะ vote. ยังไง ก็อยู่ ที่หัวข้อ ที่ต้องการให้ vote.
    รถที่เพื่อน ๆ เห็นแล้ว vote. ไม่แปลก ที่เห็น เพราะเห็น
    แต่ที่ไม่เห็น ก็ไม่แปลกที่ไม่เห็น เพราะไม่เห็น

ฉะนั้น คนที่มีให้เห็น และ ไม่เห็น ก็ไม่แปลก ที่จะถูก vote.
    ผมว่า สบาย ๆ น่ะ

55 งงป่ะ :D:D:D

19. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    เอาน่ะเมื่อกี่ตอบไปในกระทู้เก่าแหละขอเอามาตอบในกระทู้นี้บ้างนะครับ.....ในส่วนของ นิน B11 ของโอB14 ของพี่เด่น B14 ของตั๋น B11 (ของอนาคตประธาน พี่ติ่ง B13) ประธานตอนนี้พี่หนุ่ม AE-B14 พี่เบิ้ม B12 พี่หนุ่มประธานคนเก่า B13 ก้อง N16 (หนอนน้อย) ไอ้คุณน้องหลุง (อดีต B11 พี่รู้น่ะคิดไรอยู่ :rolleyes::rolleyes:) ของนุ B14 ของโอ๊ต B14 ของท่านที่ปรึกษา เดย์ B14 รวมถึงพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ท่านอื่นๆ ของ ST ที่ผมไม่ค่อยรู้จักนะครับ(ขอโทษจากใจจริงครับ) ลองอ่านเหตุผลของผมก่อนก็แล้วกัน ส่วนใครที่คิดว่าทำรถมาแรงหรือสวยและต้องการเพียงแค่ลงหนังสือเพื่อโปรโมทหรือสร้างอิมเมจ ให้กับรถและตัวเองนั่นอย่าทำครับ (ผมก็ไม่ชอบ...เพราะผมก็เป็นคนทำหนังสือและเล่นรถมาตั้งแต่สมัยเรียน ช่างกลแหละ) ลองอ่านข้อความผมในอีกกระทู้ที่ยกมาให้อ่านก่อนก็แล้วกันครับ

จ๊ายเย็นกันไว้....รักกันไว้ครับพี่น้อง ST เรื่องผลโหวตไม่มีความคิดเห็นนะครับ

..................แต่ถ้าจะเอาให้ดีจริงๆ ผมว่าน่ะพี่ติ่ง...พี่หนุ่มใหญ่...พี่หนุ่ม RE และพี่เบิ้มคร๊าบบบบ...........

การตั้งกระทู้โหวต......หรืออะไรก็แล้วแต่ทั้งในเรื่องมีตติ้งหรือการนำเสนอรถลงหนังสือ TV เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์คลับของเรา.........ผมอยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ ค่อยๆ ใช้ความคิดกันดีกว่าครับ จ๊ายร่มๆ อย่าใช้อารมณ์กันเลย เพราะพวกเราทุกคนคือพี่น้องกันหมดนะครับ บางเรื่องหลายคนอาจไม่พอใจ(ผมก็เคยเป็น..แต่ตอนนี้ไม่มีแหละ เพราะเข้าใจในสิ่งที่พวกเราทุกคนชาว ST อยากให้มี) เช่นการเวียนรถของคลับเพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์ของคลับเรา ว่าในคลับไม่ได้มีแต่รถกลุ่มเดิมๆ ที่ลงหนังสือหรือรายการ TV ตรงนี้เห็นด้วยอย่างยิ่ง...ถ้าให้ดีนะครับพี่ๆ ผมวางลองทำรายชื่อรถและคนที่เคยลงหนังสือเล่มต่างๆ รายการ TV หรืออะไรก็ตาม ที่ลงกันเป็นกลุ่มก้อนหรือลงเดี๋ยวกันไปแล้วจะดีกว่าครับ....ยกเว้นอย่างในกรณีนี้ ซึ่งทางหนังสือได้ติดต่อขอรถ 3 คันในคลับ โดยมีหัวข้ออย่างที่กล่าวมา การเลือกเฟ้นนั่นทำได้ไม่อยาก แต่ทำอย่างไรให้ทุกคนในคลับได้เท่าเทียมกัน หรือรถบางคันที่เคยลงไปแล้แต่มีการอัพเดทความสวยงามหรือความแรง โดยใช้เกณฑ์ที่ว่าเปลี่ยนไปจากเดิมมากน้อยขนาดไหน เห็นสมควรแค่ไหนรวมไปถึงรถของสมาชิกใหม่ๆ ที่เคยอาจมามีตติ้งบางแล้วดูว่าของเขาเป็นเช่นไร ถ้าเทียบกับรถของสมาชิกเก่าๆ อย่าพวกเราทั้งหมด อันนี้ผมว่าน่าจะช่วยแก้ไขปัญหาเรื่องตรงนี้ได้นะครับ หรือทุกคนเห็นว่าเป็นอย่างไรครับ อันนี้เป็นขอเสนอแนะเพราะผมอยากเห็นพวกเราชาว ST ร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก กันมากๆ ครับ

20. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    มีมุมมองในแต่ละคนนะครับมันมีทั้งดีและไม่ดีต้องคุยกันหลายๆเหตุผล
    อันนี้ผมเป้นเด็กใหม่เลยยังไม่ค่อยมีข้อเสนอซักเท่าไร
    แต่ในความติดส่วนตัวแล้วผมว่ารถใครก้ดีทั้งนั้นและครับ

21. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ใจเย็นๆกันครับพี่น้อง ถ้าจำไม่ผิดผมแหละครั้งนึงเคยเสนอกระทู้นี้เองจุดประสงค์ของผมในตอนนั้นคือ พอดีผมเห็นกระทู้นี้ในไดมอนอายคลับ ขออนุญาติเอ่ยนะคลับเพราะเป็นกระทู้ที่ดีมากๆมีประโยชน์ ในเรื่องการแต่งรถของสมาชิกแต่ละท่าน มีการถ่ายรูปลักษณะคล้ายๆลงหนังสือ รถที่ลงก็จะแต่งในแนวที่แตกต่างออกไปของแต่งแต่ละชิ้นเป็นของที่หายากหรือไม่เคยเห็น
    ประโยชน์ -- เป็นแนวทางในการแต่ง,ได้เปิดหูเปิดตาเรื่องของแต่ง,เพื่อนๆได้รู้จักตัวสมาชิกเจ้าของรถด้วย,และการแก็ปัญหาในการแต่งรถ
    การคัดเลือกในความคิดผมนะครับ
    1.น่าจะเป็นรถที่มีอุปกรณ์แต่งที่สำคัญๆหายากหรือแปลก
    2.เป็นสมาชิกที่มามิตติ้งเป็นประจำหรือเห็นๆหน้ากันอยู่บ้าง
    ส่วนการโหวตนั้นผมว่าทุกท่านควรให้เกียรติในการนำเสนอชื่อเพราะสมาชิกทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกันเหมือนการโหวตที่กินที่เที่ยวผมว่าก็ไม่น่าจะยากนะ เพียงแต่ว่าท่านประธานกับคณะผู้บริหารจัดหลักเกณฑ์ในการคัดเลือกก่อนจะโหวตจะทำให้ง่ายขึ้น
    การทำกระทู้หนี้ไม่ใช่การประกวดนะครับไม่มีตำแหน่งว่าอันดับที่เท่าไหร่ ประเด็นสำคัยที่สุดผมว่านะแค่แนะนำว่ารถคันนี้เป็นของสมาชิกท่านนั้น และการจะเสนอชื่อตัวเองก็ทำได้ถ้าคิดว่ารถตัวเองเข้าหลักเกณฑ์

22. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ตอบข้อ 1 ก่อนเลย ข้อนี้ผมเคยบอกพี่ติ่งแล้ว ครับ ว่าเคยลงแล้ว อยากให้คนอื่นลงบ้าง

ตอบข้อ 2 ผมว่า เฉยๆนะครับ เพราะเราต้องเคารรพ ในกติกา ครับ เพราะอะไรนะเหรอ เพราะมุมมองทุกๆคนไม่เหมือนกันครับ

และทุกคนที่ถูกเลือกมา ก็ถือว่าได้รับเกียรตินั้นแล้วครับ เพราะยังงัยก็เป้นสมาชิก ของคลับอยู่แล้ว

สรุป โดยรวม เหมือน พี่ติ่งครับ อิอิ

23. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ความเห็น ส่วนตัวของผม นะ ครับ

ส่วนนึง รู้สึก ดี นะครับ

ว่า พี่น้อง ทุก ๆ คน

พยายาม นำเสนอ สิ่ง ดี ดี

เพื่อ คลับ ไม่ ว่า จะ เป็น แนว ความสัมพันธ์ภายในคลับ

หรือ จะ แนว ของดี ดี ของ คลับ

ทั้งหมด นั้น ก็ เพื่อ คลับ

แต่อีกส่วนนึง ก็ รู้สึกไม่ค่อย จะ ดี นัก

เมื่อความเห็นสองส่วนแต่จุดหมายเดียวกัน

มัน ขัดแย้งกันเล็กๆ และ แคลงใจกันหน่อยๆ

ความเห็นไม่ตรงกัน ขัดแย้งกัน

เราสามารถนำเสนอ เพื่อ ปรับความเข้าใจกันได้ครับ

เราอยู่ ด้วย กัน ได้ ไม่มีใคร ถูก หรือ ผิด

มัน ก็ แค่ ปัญหา เป็น เรื่อง ปกติ

แต่ ทุก ปัญหา มี ทาง ออก ครับ

ถ้า พวก เราทุกคนช่วยกัน

ต้องมีทาง ออก แบบ ที่ ทุกๆฝ่าย ยอมรับ และมีความสุขกับมัน

กลับ มา ใน หัวข้อที่ขัดแย้ง กัน

ผมมองว่า คลับนำเสนอ ต่อสื่อ

หรือ บุคคลภายนอกยังไง

1. นำเสนอ "คลับ" ความสัมพันธ์ อันดี กับความหลากหลาย ภายในคลับ

อันนี้เราก็ จะนำเสนอถึงสมาชิก เสนอถึงความหลากหลายของรุ่น NISSAN SUNNY

นำเสนอความเป็นมา และกำลังจะเป็นไปของคลับ

ให้เขาเห็นว่า ไอ้ รุ่น นี้ ก็ มี คนชอบคนสนใจอยู่นะ

เรามีศูนย์กลางแลกเปลี่ยนความคิด เห็น กัน อยู่ นะ

เรามีกิจกรรม ที่เกี่ยวข้องจากรถรุ่นนี้ อยู่ นะ

ในรูป แบบ นี้บุคคลทั่วไป เค๊าจะ เห็นว่า ในคลับ เรา ไม่จำเป็นต้องแต่ง

ต้องแรง ต้องสวย เพียงแค่เขา มี Sunny หรือสนใจ ใน และมีใจให้Sunny

เขา ก็ สามารถมีส่วน ร่วมกับ คลับได้ แล้ว

2. ความไม่ธรรมดา ความแสบสันต์ ของคลับ

ถ้าแบบนี้ เราจะนำเสนอความแรง เสนอให้เขาเห็นว่า คลับเราไม่ธรรมดา

ไอ้ Sunny ที่ วิ่ง ๆ กัน นี่ มันทำ ได้ถึง เพียงนี้เชียวหรือ

ไอ้รถรุ่น นี้เขาแต่งกัน เขาทำ กันถึงขนาดนี้เชียวหรือ

เจ้าของรถแม่งใจ ว่ะ แต่งรถ เกิน ราคารถ

บุคคลทั่วไปในกลุ่มรถซิ่ง รถแต่ง ทั้งหลาย

เขา ก็ จะมีความรู้ความเข้าใจ เกี่ยวกับการแต่งซิ่ง

ของ Sunny บ้าง

สรุป เลย นะ ครับ

ว่า มัน ขึ้น อยู่ กับ ว่า เรา จะ นำเสนอ อะไร ต่อ สื่อ

ฉะนั้น ทั้ง สอง ฝ่าย ที่ ออกความ เห็น กัน

เพื่อ คลับ นั้น ถือ ว่า เป็น เรื่อง ดี นะ ครับ

ส่วนอื่น เรื่อง นึงคือ

การมามีตติ้ง เพื่อ ทำความรู้จัก กับสมาชิกในคลับ

เพื่อ รู้จัก ตัวตนของคลับ

อันนี้ ผม เข้าใจทุกคน นะครับ

ว่า แต่ละคน ต้องมีกิจธุระ มีหน้าที่การงาน

ที่ ไม่ เหมือน กัน ทำให้ ว่าง ไม่ตรง กัน

บ้าง เป็น ทำงาน เป็น กะ เหมือน ผม

บ้าง ทำงาน เป็น เซลล์ ต้อง ออก ต่างจังหวัด

บ้าง ติด ลูก บ้าง ติด เมีย บ้าง ติด เด็ก

เป็น เรื่อง ธรรมดา ครับ ที่ทำให้ ไม่สามารถมามีตติ้ง กัน ได้

ถ้า จะ ให้ เลือก มา มีตติ้ง จริง ๆ

ต้อง ขาด งาน จ้าง คน แทน

ฝาก ลูก หลอก เมีย โกหก ลูกค้า

ไม่ผิดหรอก ครับ ถ้า เขา จะ เลือก มาในงาน มีตติ้ง

ที่ ใหญ่ และมี ความ สำคัญ

ผม เชื่อ นะ ครับ ว่า ทุกท่าน พยายาม หา โอกาสมามีตติ้ง

เพื่อ ความสนิทสนม เพิ่ม ขึ้น

แต่ ครับแต่

สำหรับท่านที่เป็นสมาชิกเก่า แล้วไม่ได้มามีตติ้งหลาย ๆ ครั้ง

น้อง ใหม่ ที่ เข้า มา ใน คลับ เยอะ ๆ ก็ จะ ไม่รู้จัก ท่าน นะ

ถ้า ไม่ ค่อย ได้ เห็น หน้า นี่ จะ แซว กันลำบาก นะ ครับ

สำหรับท่านที่เป็นสมาชิกใหม่ แล้วไม่ได้มามีตติ้ง

ท่าน ก็ จะ ยังไม่ค่อย เข้า ถึง พวก เราซักเท่าไหร่

เพราะว่า เดือน นึง พวก เรา จะ เจอ กัน ซัก หน

เรื่อง คุย กัน มัน เยอะ ครับ

ไหน จะ เม๊าท์ คน นู๊น แซว คนนี้

แค่คุย กัน เอง เวลา ก็ จะ หมด แล้ว ครับ

สำหรับ ท่าน ที่อยู่ ต่างจังหวัด ไม่ต้อง น้อยใจนะครับ

เพียงแค่ ท่านติดตามในบอร์ด

ก็ ฮา ขี้แตก แล้ว ครับ

โพส คุย กัน บ่อย ๆ

เดี๋ยว ก็ สนิท กัน ได้ ครับ

แค่ผม เล่น เน็ตไม่ได้ เกือบ เดือน

ผม ยัง ตกข่าว ไป ตั้ง แยะ

เอา เป็น ว่า

รัก ทุก คน นะ จร๊า

จุ๊บ จุ๊บ

24. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ประทานมาเองเลยครับ เอาล่ะ ๆ เข้าใจว่า ทุกท่านหวังดี ต่อคลับ

ทั้งนั้นครับ ดังนั้นไม่มีใครผิด ใครถูก แค่ ยังจูนไม่ลงตัว เอาเป็นว่า

เรามาเริ่มใหม่ครับ เดี๊ยวคิดก่อน ว่าเริ่มตรงไหนดี :):):):)

25. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0

อย่างนี้ต้องประกอบเครื่องแล้วจูนใหม่ อิ อิ อิ

DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  26. DaySpeed

8,976
    822
    0

เริ่มไม่ถูกถอดเสื้อก่อนพี่ เด่วอย่างอื่นมานจาไหลตามมาเอง :p:p:p:p:p :D:D:D:D:D

27. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

เอาแบบที่พี่ป็อบบอกก็ดีนะ....ลิสรายชื่อคนเคยลงมาแล้ว...ใครยังไม่เคยลง....ใครน่าลงโหวตกันก่อนที่จะมีคนมาหาเลย ว่ารอบหน้า ไอ้รายชื่อต่อไปนี้เตรียมตัว....สำหรับใครที่เคยลงมาแล้ว....ถ้าขยับสเตปมาใหม่ ก็มีสิทธิสนอชื่อใหม่ได้...ส่วนใครที่อยู่สเตปเดิมๆ ของให้ผ่านให้กับคนที่ยังไม่เคยลง....ถ้าคุณคิดว่าทุกคนเป็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆกัน ผมว่าน่าจะรับกันได้นะ....:D:D:D

ป.ล. อีกนิสนึง...สำหรับคนไม่ค่อยได้ไปมิตติ้ง แบบผม จะเนื่องด้วยอะไรก็แล้วแต่ ถ้ารถคุณจะไม่ถูกเสนอชื่อ อย่าซีเรียส จิงอย่างที่คุณเด่นบอก คุณไม่เคยมาใครจะเคยเห็นรถคุณ....ถ้าจะให้เสนอชื่อมันก็คงแปลกๆ ว่าไหม....:D:D:D

28. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    จัดไปครับ แหล่มมากๆ club อะไรเนี่ยะ man ชิหาย

29. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    วัตถุประสงค์ จุดยืน ของคลับ คืออะไร...

การมาร่วมมิตติ้ง หรือ ร่วมทำกิจกรรม ???

ส่วนคำว่า "สมาชิก Sunny Thailand" คืออะไร ???

ของอย่างนี้ ไม่ยาก และแต่ละคนรู้ตัวเองดี

ว่าให้ความจริงใจ ไม่หวังผลกับคลับ แค่ไหน...

สำหรับผม ผมไม่เคยซีเรียสเลยนะ ที่จะได้เป็นคนถูกเลือก ...

เพราะอะไรน่ะเหรอ ผมแต่งรถ ผมทำรถ ผมมีความสุข

แต่ความสุขของผม ผมไม่ได้ต้องการความเด่นดัง...

รถแต่ละคัน มีดีทุกคันนั่นแหละ ไม่ต้องมาเปรียบเทียบกันหรอก...

รถบางคัน ภายนอกมองๆ แล้วดูไม่มีอะไร แต่ภายในของแต่งเยอะแยะ

แต่ไม่โดดเด่น เท่านั้นเอง ...

ประเด็นหลัก ใครเป็นสมาชิกSunny Thailand

เป็นแต่ในนาม หรือว่าให้ใจ กับคลับ เท่านั้น !!!

30. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แหม่... ลงตัวอยู่แล่นนน :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้