ขอถามเรื่องลูกปืนที่หัวโช้คอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย May_Outlaw, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    พอดีเมื่อวานไปเปลี่ยนโช้คมาครับ อยากถามว่าถ้าเค้าถอดลูกปืนที่หัวโช้คมาทำความสะอาดแล้วใส่กลับไปไม่หมดเนี่ย มันจะมีผลเสียอะไรบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    จะมีเสียงดังเวลากระเทือน โดยเฉพาะเวลาเลี้ยวได้ครับ

3. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ไปทำที่ไหนมาอะครับ แล้วเค้ามีเหตุผลไร ทำไมไม่ใส่กลับไปให้ครบเหมือนเดิมอะครับ ได้ถามเค้ามาหรือป่าว

4. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    เตรียมตัวเปลี่ยนเบ้าบนได้เลยนะคับ
    เพราะลูกปืนแกะมาแล้วใส่ไม่ครบจะมีผลต่อเซ็นเตอร์โช๊คด้วย

5. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    คือผมไม่ได้ยืนดูตลอดครับ แต่พอกลับมาที่บ้าน มาดูโช้คอันเดิม เห็นลูกปืนตกอยู่ในกล่องเม็ดนึงอ่ะคับ เลยกังวล

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง ก ลั บ ไ ป ใ ห้ ร้ า น เ ข า ดู สิ คั บ

7. INDY-ES2004

INDY-ES2004 New Member Member

16
    0
    0
    ผมเคยโดนเหมือนกันใส่ไม่ครบขาด 1 เม็ดหายังไงก็ไม่เจอ เขาบอกว่ามันมีแค่นี้ เพราะถ้ามันครบจะเบียดกันเกินไปทำให้ลูกปืนแตก ไม่รู้จิงป่าวใครรู้ช่วยบอกที เซ็งมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้