พี่ๆครับ พ่อจะรู้ไหมครับถ้าเราจะวัดกำลังรถอ่ะครับหรือเเรงม้าหรือเปล่า. ???

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Poramet Boonprasit, 30 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับ พ่อจะรู้ไหมครับถ้าเราจะวัดกำลังรถอ่ะครับหรือเเรงม้าหรือเปล่า. ???

1. วัดทั้งสองอย่างเพื่อ ดูอะไรครับ คือ ทั้งสองอย่าง มัน มีค่าใช้จ่ายต่างกันเยอะครับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ตกลงคำถามคืออะไรอ่ะครับ ^ ^

3. เวลาเร่งหรือรอบปกติมัน ร่วนอ่ะครับ แบบนี้ต้องทำยังไงครับ

4. รอบมันยังไงหรอครับ ?

5. เวลาเหยียบมันกระตุกตอนกลางๆครับ

6. ระบบน้ำมัน หรือไฟหรือเปล่าครับ ส่วนที่จะวัดสองอย่างที่ถามมานั่น ไม่น่าเกี่ยวครับผม

7. อ่อครับ พี่และถ้าเราจะเพิ่มเเรงม้าต้องไล่จุดไหนบ้างครับ

8. หือ เพิ่มแรงม้าเลยหราครับ เครื่องอะไรครับ ในรถบอดี้อะไรครับ

9. เครื่องตัวนี้ครับ

10. คืออ่ะไรหรอครับ

11. เช็คหัวเทียน สายหัวเทียน ที่สำคัญแอร์โฟล์ ปล. ถ้าแอบไปทำ พ่อไม่รู้แน่ๆครับ

12. จะพิมว่าพอ ครับพี่ 55555.

13. อากาศที่ว่ามา ผมว่าแอร์โฟล์นะ แต่ถามนิด ว่ากล่องใช้ของมันเดิมๆปะครับ หรือเอาเบอร์อื่นมาใส่ เพราะเครื่องแต่ละตัว กล่องจะไม่เหมือนกัน

ผมไม่แน่ใจครับ น่าจะมาจากเครื่องเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้