เกียร์กระตุก

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Ghost Riders, 15 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ghost Riders

Ghost Riders New Member Member

11
    0
    0
    ใช้เครื่อง D15B ออโต้ มีความรู้สึกว่าเวลาเกียร์เปลี่ยนจากเกียร์ 1 เป็น เกียร์ 2 -3-4 รถจะมีอาการกระตุกนิดๆ มันปกติหรือไม่อย่างไรครับ ขอบคุณครับ :confused:

2. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    เป็นปกตินะ....ที่เคยขับของพวกๆกันก็กระตุก...มันไม่เหมือนพวก CVT ที่ราบรื่นแทบไม่รู้สึกว่าเปลี่ยนเกียร์....

3. ลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ดู อาจจะกระตุกน้อยลงครับ แต่ก็คงยังรู้สึกอยู่นะ มันไม่เรียบเหมือนรถใหม่ๆอ่ะ

4. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    เป็นที่สายคลิกดาวน์มันตึงเกินไปป่าวคับ
    ผมก่ตั้งให้มันตึงนิดหน่อยนะคับ ขับมันดีแต่ไม่รู้ว่ามีผลเสียป่าว

^
    ^
    สายคิ๊กดาวน์ตั้งให้พอดีดีกว่าครับ หย่อนลงนิดเวลาเปลี่ยนเกียร์กระชากน้อยลง ขับสบายขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้