นิสสันเอ็นวี ถ้าเข็มน้ำมันพอดีขีดล่างสุด จะวิ่งได้อีกกี่กิโลครับ ของผม...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kwokchoi Ip, 7 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kwokchoi Ip

Kwokchoi Ip Guest

0
    0
    0
    นิสสันเอ็นวี ถ้าเข็มน้ำมันพอดีขีดล่างสุด จะวิ่งได้อีกกี่กิโลครับ ของผม มันไม่มีโชว์เตือนอะไรเลยครับ รู้แต่เพียงว่า ถ้าใกล้น้ำมันหมด เวลาเหยียบเบรค รถมันจะดับเอาอะครับ เป็นแบบนี้มา 2-3 ครั้งแล้วครับ ปกติมันมีไฟเตือนน้ำมันหมดหรือเปล่าครับ

2. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    เกียร์ออโต้ครับ ไม่ได้ติดแก๊ส เติมโซฮอล์ล 91 ..

3. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    ล่าสุด ดับก่อนถึงไฟแดงนิดเดียวเองครับ ดีที่ยังสตาร์ทติดใหม่ได้ /

4. Kai Pakdeepong

Kai Pakdeepong Guest

0
    0
    0
    รถผม GA16 Auto เตือนตอนหมด ดีหมดหน้าปั๊ม

5. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    # Kai Pakdeepong # มีไฟโชว์เตือนเปล่าอะครับ ของผม สงสััยหลอดไฟด้านในมันคงขาด ไม่ขึ้นโชว์เตือนเลย

6. ของผมไม่เห็นมีิะไรเตือน เข็มถึงขีด E พอดีเปะ ดับกลางถนนครัย

7. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    พอเกิดอาการแบบนี้ วิ่งไปเติมน้ำมัน อาการก็เป็นปกติเลยครับ ..

8. Kai Pakdeepong

0
    0
    0
    ไฟขึ้นครับ เหตุกาลนั้นเกิดนานแล้วเพราะอยากรู้ รู้แล้วซึ่งเลย

9. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    # Naavy Nuntabooth # เหมือนกันเลยครับ ไม่มีไฟเตือนเลย ติดขีดปั๊ป ดับเลย...

10. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    # Kai Pakdeepong # สงสัยผมต้องแกะเอาไมล์มาดูหลอดไฟด้านหลังก่อนละ ว่าหลอดขาดเปล่า ..ปกติ ถ้าพอดีขีดคือดับเลยใช่เปล่าครับ

11. Kai Pakdeepong

0
    0
    0
    ผมใช้การกะเอาถ้าเข็มมาใกล้ E จะวิ่งได้อีกประมาณ 10กิโล ต้องรีบเติม ตอนนี้ติดแก๊สแล้วขับจนลืม

12. ถามพี่บางคนบอกไม่มีไฟเตือนครับ ดูเข็มเอา

13. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    # Kai Pakdeepong # ขอบคุณครับ มีอาการแบบเหมือนรถผมเปล่าครับ ถ้าน้ำมันใกล้หมด เหยียบเบรคแล้วรถจะเหมือนดับครับ ซะ 2- 3 ครั้ง แล้วมันก็จะดับไปเลย ...

14. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    # Naavy Nuntabooth # แย่เลย แบบนี้ ...ถ้าไม่มีไฟเตือน คราวหน้าต้องระวังแล้ว ....ใกล้หมดแล้วดับกลางอากาศ ....ไม่ไหวๆ..

15. Kai Pakdeepong

0
    0
    0
    Kwokchoi Ip ติดแก๊สมาจะ3ปีแล้ว จำไม่ค่อยได้ครับ รู้แต่ว่ามีปัญหาสักอย่างเวลาน้ำมันใกล้หมด

16. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    คราวหน้าต้องเติมเผื่อไว้ดีกว่า ..

17. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    อยากติดแก๊สบ้าง ถ้าไม่ติดว่า ( บรรทุกของหนัก 500กว่าโล )จะเอาไปติดแก๊สบ้าง ทุกครั้งที่แบกของหนัก หน้าลอยเลย ...

18. เติมเต็มไว้เลยครับ

19. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ไม่มีไฟเตือนนะ ดูเข็มเอาครับ

20. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    คราวหน้าพกน้ำมันใส่แกลลอนไว้เลยดีกว่า

21. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    #Deaw Sto# ขอบคุณครับ ผมนึกว่า หลอดขาดซะอีก ...

22. อ้าวผมก็พึ่งรู้เหมือนกันว่าไม่มีไฟเตือน

23. Kai Pakdeepong

0
    0
    0
    ผมก็อาจจะเข้าใจผิด มันเกิดขึ้นนานแล้ว

24. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    อืม แต่อีกคันเป็นตัว ซิงเกิ้ล มันมีไฟเตือนนี่น่า ส่วนวิงโรดไม่มีไฟเตือน...

25. ผมว่าน้ำมันเหลือน้อยเวลารถวิ่งน้ำมันแกว่งไปมาปั้มติ้กอาจจะดูดน้ำมันไม่เต็มที่ก็อาจจะทำให้รถดับได้นะคับ ทางที่ดีเติมไว้เผื่อดีกว่าคับ

26. Kwokchoi Ip

0
    0
    0
    #เกรียงไกร อินทรกำแหง# คราวหน้าจะเติมเผื่อไว้ดีกว่า ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้