สอบถามเรื่องผ้าใบปิดกระบะท้ายครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Katop, 15 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    ช่วงนี้ฝนตกบ่อยจริงเลยอยากได้ ผ้าใบปิดกระบะ ดีๆ ซักชุดครับ
    เท่าที มองๆ รถของท่านอื่นๆ ที่ติดกัน มันจะไม่ค่อยตึงเลยครับหย่อนมากๆ
    ไม่สวยเลย พอดีเห็นอยู่สองเจ้าครับที่น่าใช้ ก็ มี
    1. banboro อันนี้ราคา ok ครับเกือบ 2000
    มีคานเสริม แต่ไม่แน่ใจว่า ใช้ไปจะหย่อนเป็นคลื่นตามคานรึเปล่า
    2. tontop อันนี้ราคาแพงเลย 8000 ได้ แต่ดูแล้วออกมาตึงดี มีตัวปรับความตึงได้
    (สนใจตรงนี้แหละ)
    ผมเลยอยากมาสอบถาม พี่ๆน้องๆ ว่ามีใครเคยใช้ อยุ่บ้างครับ
    ของเจ้าอื่นก็แนะนำมาได้นะครับ ขอให้ตึงสวยอย่างเดียวจร้า

ขอบคุณครับ

2. MONTOYA

MONTOYA New Member Member

78
    0
    0
    ไม่เคยใช้อ่ะครับ ว่าจะใช้เหมือนกัน ฝนตกทุกวันเลยช่วงนี้

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ทำเองครับ1000เดียวแต่ไม่ค่อยสวยเท่าไรพอกันฝนได้แต่ดีตรงที่ทำเป็นรูปได้เหมือนข้างๆอ่ะครับ
    <--------------------------------------------------------------------------------------------------------
    <--------------------------------------------------------------------------------------------------------

4. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ผมจะทำเนี่ยยังไม่ไดไปหาเลย เอาขนาดวัดให้ก่อนไดป่าว

5. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    จัดไปเลยพี่โต้ง

6. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ทำเองได้ก็ดีครับ

7. Katop

72
    0
    0
    ทำเองผมว่าตอนจอด ตากฝนนี่ ออกมาเป็นแอ่งแน่เลยครับ ผมเคยเห็นบางคันมันรั้งไลน์เนอร์ งอ เลยครับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เอาอะไรหนุน ล้อหน้าตอนจอด สักนิดหรือหาทางชันซะหน่อย ไม่เปลืองตังส์ดีครับ
    อิ อิ อิ

9. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ของ Aeiro ไง ก็ตึงเหมือนกันผมก็ใช้เหมือนกัน ราคาก็ประมาณ 2000 กว่าๆนะ
    ลองสอบถามตามร้านประดับยนต์ดูคับ

10. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ใครอยากติดราคาถูก1000 บาท เองครับ สั่งคุณเบ็นเลยครับ
    ได้ทำทีเดียวหลายๆชุด (อาจจะได้ถูกกว่าเดิมอีกสัก400-500 ใช่มะเบ็น อิอิ)
    ผมเอาด้วย 1ชุด แน่นอน จัดไป

11. Katop

72
    0
    0
    aero นี่เป็น กระดุมรึเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้