ถามเรื่องซับทรงกระบอก ช่วยแนะนำดวย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย อาร์ต, 3 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาร์ต

อาร์ต Guest

0
    0
    0
    ผมไปดูซับทรงกระบอกของADSไม่รู้แท้รึป่าวราคา 2990บาทเจ้าของร้านมีการบอกว่าซื้อที่อื่น5000บาท400w.หรือ600w. จำไม่ได้
    ไม่ทราบว่าน่าเล่นไหม และก็ช่วยวิจารณ์ด้วย ขอบคุณครับ แล้วผมต้องซื้อแอมป์อีกสองพันกว่าบาทด้วยเพราะผมไม่มีแอมป์ คิดว่าตีตู้ใส่หรือใช้ซับทรงกระบอก ขอบคุณครับ

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ไม่ต้องห่วงครับ ปลอมชัว คำว่าน่าซื้อของแต่ละคนต่างกันนะ ขึ้นอยู่ที่ว่าคุณจริงจังที่จะฟังเพลงขนาดไหน ฉาบฉวด หรือ จริงจัง ผมบอกไม่น่าเล่นแต่บางคนบอกว่าดีก็มี

สำหรับผมซึ่งชอบตู้ปิดมากที่สุดเพราะได้นําเสียง และความลึก กระชับ ดีที่สุดของบรรดาตู้ต่างๆ ให้ตายยังไงผมก็เล่นตู้ปิดครับ ปริมาตรเหมาะๆ กับซับ 10นิ้ว 1ดอก และต้องหันออกท้ายรถเท่านั้น รวมถึงวัสดุตู้ต้องเป็นไม้ mdf เท่านั้น ตามแบบที่ผมชอบ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เล่นตู้ตามพี่ต้าว่าดีที่สุดคับ บาซูก้ามันสำหรับรถที่ไม่มีเนื้อที่จิงๆคับ ซึ่งส่วนใหญ่ในสมัยนี้รถที่แคบๆอย่างพวก Jazz หรือรถเล็กๆ เค้าก็ยังตีตู้กันเลยคับ ไม่ค่อยมีคนนิยมแขวนลอยหรือบาซูก้าเท่าไหร่คั นอกจากไม่มีทางเลือกจิงๆ

แล้วอีกอย่างคับ ถ้าเล่นซับที่เปนดอกๆมาตีตู้ เราจะมีตัวเลือกเยอะมากกว่าแบบบาซูก้าคับ ซึ่งมีให้เลือกแค่ไม่กี่ยี่ห้อแล้วของที่ดีๆราคาก็จะสูงคับ ขอให้โชคดีคับ

4. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    ads 8"คลองถม 1900 บ.ปลอมชัวร์ๆครับ

5. siamcafe

siamcafe New Member Privilege

50
    0
    0
    บาซูการ์เกะกะครับ แต่ให้เสียงเบสนุ่มลึก เหมาะกับเพลงช้า ถ้าชอบ กลางแหลมควรจะมีมิดเบสที่ดีถึงจะหน้าฟัง ( ไม่เหมาะกับเพลงเร็ว )

หมายเหตุ เป็นความคิดเห็นสว่นบุคคน

6. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ปลอมแน่แน่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้