ถามเรื่องปรีเอ้าท์ค่ะ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Drift Girl, 28 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drift Girl

Drift Girl Guest

0
    0
    0
    อยากถามพี่ๆเรื่องปรีเอ้าท์ค่ะ ไม่ค่อยเมีความรู้เรื่องเครื่องเสียงจ้ะ ฟร้อนที่มีปรีเอ้าท์1ชุดกับ3ชุดเสียงจะต่างกันมากมั๊ยค่ะ? แล้วแรงขับสูงสุดระหว่าง45*4กับ50*4ต่างกันมากมั๊ย? ถ้าซื้อฟร้อนก็กะว่าจะเปลี่ยนลําโพงซับและพาวเวอร์แอมป์ด้วยแต่คงเปลี่ยนแค่พอฟังได้ เน้นเบสนิดๆไม่ได้อลังการแบบเปิดโชว์ค่ะ พี่ๆว่าถ้าเลือฟร้อนที่ปรีเอ้าท์1ชุดและ45*4จะเพียงพอมั๊ยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    เสียงที่ได้จากปรีเอาท์ 1 ชุด กับ 3 ชุด นั้นเเตกต่างกันอย่างเเน่นอนครับ เเต่ไม่ได้เกี่ยวกับปรีเอาท์น่ะ
    เเต่ฟร้อนต์รุ่นที่มีปรีเอาท์ 3 ชุด มักเป็นรุ่นใหญ่ที่ให้เสียงได้ค่อนข้างดีทุกยี่ห้ออยู่เเล้ว เเต่รุ่นที่มี
    ปรีเอาท์ชุดเดียวมักจะอยู่ในกลุ่มต่ำที่สุด ฉะนั้นเสียงต่างกันเเน่นอนครับ

ฟร้อนที่เลือกมาถามว่าเพียงพอมั้ย พอครับ เเต่มันจะปรับเฟสหน้าหลังไม่ได้เท่านั้นเอง
    ทางที่ดี อย่างน้อยถ้าอยากมีแอมป์+ซับ ปรีเอาท์อย่างน้อยควรจะ 2 ชุดครับ

3. Drift Girl

0
    0
    0
    จริงๆอยากได้ที่มี3ชุดแต่ฟร้อน2ดินที่มีปรีเอ้าท์3ชุดมันหายากมากๆเลยค่ะ ใส่ดินเดียวมันก็ไม่เต็มช่องและไม่สวยด้วย พี่มีฟร้อน2ดินรุ่นไหนแนะนําบ้างค่ะ

4. nut_vti

258
    2
    0
    ไม่ทราบรถอะไรครับ เดี๋ยวนี้หน้ากากสำเร็จรูปเนียนๆออกมาเยอะมากๆ หรือหาร้านที่
    เค้าหล่อไฟเบอร์ได้น่าจะดีกว่า เพราะ 2DIN ก็ใส่ไม่พอดีกับรถทุกรุ่นน่ะครับ เหลือด้านข้าง
    บ้าง เหลือบน-ล่างบ้าง ผมว่าเล่น 1din ดีกว่า ตัวเลือกเยอะกว่ามากๆ

5. Drift Girl

0
    0
    0
    pioneer7750mp กับ JVC825G เล่นรุ่นไหนดีค่ะ งบประมาณ8,000ค่ะ แนะนําหน่อยนะค่ะ

6. nut_vti

258
    2
    0
    เเล้วเเต่ชอบเลยครับ 2 ตัวนี้ดีพอๆกัน เเต่ส่วนตัวผมชอบ JVC มากกว่าครับเสียงร้องสดใสกว่า

7750 หน้าตาดีมากๆ ลูกเล่นเเพรวพราว

825 24 bit รู้สึกรุ่นนี้จะเสียบ USB ได้ที่หน้าฟร้อนได้เลยด้วยครับ

7. Drift Girl

0
    0
    0
    ชอบทั้งสองตัวเลยเพราะหน้าตาดีทั้งคู่เลยค่ะอิอิอิ แต่ได้ยินมาว่าJVC825เสียงมันออกจะโปร่งๆใสๆไม่ค่อยตึ้บเท่าไหร่ เน้นแนวเบสอ่ะค่ะ ควรเลือก7750ใช่มั๊ยค่ะ?

8. nut_vti

258
    2
    0
    ลองไปฟังดูดีกว่าครับผมว่าเบสจาก JVC ก็เยอะน่ะ ผมว่าลองไปฟังดูดีกว่าครับ
    ให้เอาลำโพงชุดเดียวกัน เพลงๆเดียวกัน เอาแผ่นเพลงที่ชอบไปด้วยนะครับ
    จะได้ฟังติดหูหน่อย

เเต่ใจก้อชอบ 7750 น่ะ สวย+ลูกเล่นเพียบเลย

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    7750 คับ

10. Drift Girl

0
    0
    0
    ใจชอบ7750อยู่แล้วค่ะ ยิ่งมีเสียงสนับสนุนจากพวกพี่ๆค่อยสบายใจหน่อยว่าเลือกไม่ผิด ขอบคุณมากค่ะ

11. neungr

neungr New Member Member

28
    1
    0
    ผมสงสัยนะครับว่า ตัว 7750 กับ 6850 นั้นต่างกันตรงไหนบ้างครับ
    เท่าที่ผมหาข้อมูลมา มันแทบจะไม่ต่างกัน ยกเว้น หน้ากากที่ ต่างกันนิดหน่อยนะครับ
    หรือว่า ได้ความใหม่กว่า

12. Drift Girl

0
    0
    0
    7750หน้าตาหล่อกว่าค่ะ แล้วแต่ชอบ

13. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ถ้าเอาคุณถาพเสียง JVC จะน่าสนใจกว่าครับ แต่ความสวยงาม 7750 ก็คงกินขาดละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้