ราคาน้ำมัน และการอุปทาน

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย plunk, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. plunk

plunk Member Privilege

122
    0
    16
    คือสืบเนื่องจากราคาน้ำมันแพง แถมรถตู้สุดที่รักผมยังใช้ เบนซิน อีกต่างหาก แต่ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึเปล่าว่าเติม แก็สโซฮอล91 แล้ว เปลืองกว่า แก็สโซฮอล95 และเบนซิล95 นั้นประหยัด วิ่งได้ไกลสุด และระเหยช้าสุด ไม่รู้ว่าอุปทานไปเองรึเปล่า แต่แม่ผมบอกว่าถึงรถเราจะกินน้ำมัน แต่มันก็สามารถพาผู้โดยสารไปได้ ตั่ง10คนแน่ะ :confused:

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ว้าวรถสวยครับ ยังใหม่อยู่จะชวนให้กินสารละเหยก็ใช่ที่

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    แก็ซเลยคับแน่นอน แต่ไม่แนะนำแบบ mixser คับไม่รู้สะกดถูกเปล่า ถ้าให้ดีเอาเป็น แลมด้า หรือหัวฉีดไปเลยคับ ชัว

4. mayuct

941
    4
    0
    ให้ดีน่ะคับ ถ้าจะใช้น้ำมันโซฮอล95ดีกว่าคับ ถูกกว่า95ธรรมดา แต่แมงกาไซค์ผมจาไปใช้e20แว้ว อิอิ

5. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    พี่เมย์จาไปใช้e20เลยหรอครับ
    แล้วพวกท่อน้ำมันจะอยู่ได้นานแค่ไหนเนี่ย
    ขนาดโซฮอล์ธรรมดาท่อยางยังบวมเลยอ่ะครับ
    แต่มอไซผมซด95รู้สึกว่ามันวิ่งได้ไกลกว่าจริงๆอ่ะครับ
    แรงกว่าด้วย555++

6. mayuct

941
    4
    0
    555+ คลับcbr เกือบทุกคัน ใช้e-20 คับ แต่ต้องปรับจูนเครื่องนิดหน่อย แถวแรงกว่า95ธรรมดาด้วยขอบอก แล้วอีกอย่าง พวกท่อยางต่างๆก็ไม่เห็นเป็นไรเลยคับ อิอิ

7. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    เด๋วลองมั่ง555++
    ชอบแรงๆถูกๆ
    คาบูเราจะเป็นไรไหมน๋อ....

8. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0

จิงคับ ถ้าโซฮอล มันได้เยอะกว่า ......แต่เหมือนมันระเหยเร็วกว่าเช่นกัน:D

9. zoo zoo

zoo zoo New Member Member

9
    0
    0
    เติมแล้ววิ่ง=โซฮอลล์ครับช่วยชาติ เติมแล้วจอด=91-95ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้