น้องใหม่ ถามเรื่องเครื่องเสียงครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย plunk, 15 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. plunk

plunk Member Privilege

122
    0
    16
    คืออยากทราบว่าเครื่องเสียงยี่ห้อBose ที่มันมีลำโพงตัวเล็กๆๆ4ตัว และตู้ซับขนาดใหญ่ๆๆอีกตัวนึง แพงไหมครับ แล้วใช้กับแอมป์อะไรครับ หาซื้อได้ที่ไหน ผมเห้นว่ามันไม่กินเนื้อที่ดีครับ

2. plunk

122
    0
    16
  3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ตู้โฟล์คข้างบ้านผมก็ใช้แบบนี้อ่ะครับ
    ไม่รู้ว่าแพงไหม
    แต่เสียงดีมากๆครับ เสียงใส เบสนุ่มลึก
    มันคงจะแพงเหมือนกันนะงานเค้าเนียนจริงๆ
    รอท่านอื่นมาตอบดีกว่าครับ

4. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ผมเคยเห็นแต่ที่เป็นชุดในบ้าน หรือที่ใช้ตามงาน out door เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึง
    เสียงดีมากๆ ผมว่าคุณภาพเสียงขนาดนี้ราคาต้องไม่เบาแน่ๆ เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบดีกว่า

5. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    รถคันเก่าของตาโอมไงป๋าโฟลค์อ่ะใช้ชุดนี้อยู่ แต่ก็เหงว่าหลายตังค์อยู่ ผมว่ายังไงลองติดต่อตามร้าน หรือ ตัวแทนดูดีกว่าครับ

6. plunk

122
    0
    16
    ผมเคยเจอของมือสองอ่ะครับ แต่ซื้ไม่ทัน เค้่ปล่อย 15000 ครับ

7. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    แนะนำให้สอบถามตามร้านที่ตกแต่งทำเครื่องเสียงพวกรถบัสนำเที่ยวอ่ะคับ.....
    ได้คำตอบเลย...เซอร์ราว วิ่งเหมือนโรงหนังเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้