โช๊คหน้า U12 เดิม ๆ ครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย kunyos, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kunyos

kunyos New Member Member

168
    0
    0
    สวัสดีครับท่านสมาชิกทั้งหลายครับคือว่าผมอยากขอคำแนะนำหรือข้อสังเกตุ
    ในการดูโช๊คมือสองอ่ะครับว่ามีวิธีสังเกตุได้จากจุดไหนว่าโช๊คนี้สภาพดีอยู่ยังน่า
    ใช้งานรวมถึงตัวยางเบ้าโช๊คด้วยนะครับว่าสังเกตุตรงไหนว่าเป็นยางของใน
    หรือของนอกมีสัญลักษณ์อะไรที่สังเกตุเห็นได้ชัดเจนขอคำแนะนำด้วยนะครับ
    เพราะยางเบ้าโช๊คผมปูดมากแล้วหาซื้อแต่ยางเบ้าโช๊คก็ม่ะมีใครขายเลยต้องหา
    ซื้อทั้งต้นเลยเลยแวะมาขอคำแนะนำครับ ( ถ้ามีรูปประกอบคำบรรยายยิ่งดีมาก )

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุก ๆ คำแนะนำครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.....
    ตัวแกน Shock ต้องไม่มีรอย ไม่มีคราบน้ำมัน ไม่เป็นสนิมมากมาย
    สภาพยากันฝุ่นที่หุ้มอยู่ต้องไม่ฉีกขาดมาก หรือแตก
    Spring ต้องมีลักษณะขดที่สมมาตร ไม่เป็นสนิมมาก
    ยางเบ้า Shock ต้องไม่แตกลายงา ต้องไม่ดันขึ้นมามากเกินไป
    หมุนเบ้าดูจะต้องไม่มีการแกว่งหรือคลอน......

:rolleyes:;)

3. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ที่สำคัญ คนขายต้องสวย ถ้าไม่สวยอย่าไปซื้อนะ................

4. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ ใช่ๆ เดี๋ยวว่าง เราไปเดินเซียงกงไปดูเจ้าของร้าน สวยๆกันดีกว่า เเล้วเดี๋ยวมาโพสบอก อิอิ

5. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เดี๋ยวน้องนิว...........พาไปนะพรี่ๆๆ

6. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ถ้าเอาสปริงออกได้ก็ลองกดดูด้วยนะครับว่ามันยืดพร้อมกันอ่ะเป่า

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48

:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

8. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ต้องลอง กดๆๆ อิอิ

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    เทพแนะนำ ต้องจำไว้ให้ดีนะครับ........ :D

10. marko555

3,491
    10
    0
    อิอิ จำเเม่นสุดๆ อะคับ อิอิ

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    พรี่โกระ อยากได้แบบ Full Race ก็คุยกับปรมาจารย์ทศเทพ
    ได้เลยนะครับบบบบบบบบ:D

12. marko555

3,491
    10
    0
    ผมคงไม่เทียบรัศมีเทพอะคับพี่โต้ง อิอิ

13. kunyos

168
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่โต้งที่ช่วยแนะนำครับว่าแต่ว่าที่ยางเบ้าโช๊คตกลงแล้วมีสัญลักษณ์อะไรบ่งบอก
    หรือเปล่าครับว่าเป็นของแท้หรือของเทียมต้องสังเกตุยังไงครับผม
    มีรูปให้ดูเป็นตัวอย่างเปล่าครับพี่

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อูย..........
    เทียบไม่ได้ ก็ดับรัศมีเทพ ไปเลยสิครับพรี่โกระ...... :D

:rolleyes: อิอิ
    รูปเหรอครับ......... ไม่มีครับ.......

เอาเป็นว่า ใช้"ดม"เอาครับ.......
    ดมเอา ถ้ายางมันมีกลิ่นเหมือนยางรองเท้าแตะ ก็ของปลอม
    ถ้าไม่ค่อยเหม็น หรือกลิ่นเหมือนน้ำมันเครื่อง ก็ของจริงครับ......

อิอิ
    :rolleyes::D

15. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    อูย ร้านขายคงงง น่าดู เลย เอามาดมๆ อิอิ แต่ก็ตามนั้นเลยครับ

16. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    ของแท้มันจะแพงๆอ่ะคับ อิอิอิ

17. kunyos

168
    0
    0
    รับทราบตามนั้นครับผม

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    หรือพรี่เทพ มีวิธีที่ดี ที่ถูก ที่ต้อง แบบเทพๆ ดูอ่ะครับ.....
    ช่วยบอกออกมาหน่อยสิครับ....... เผื่อคนที่เค้าไม่ค่อยสันทัดในเรื่องนี้
    เค้าจะได้บรรลุโสดาบันเป็นแบบพรี่ทศเทพ อ่ะครับ....

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้