สอบถามหน่อยครับ....nv..กะบะ...มีเสียงดังเหมือนเฟืองขบกัน..คล้ายจารบีหมด..เป็นที่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย โสด โดดเดี่ยว เดียวดาย ไร้คู่, 6 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ....nv..กะบะ...มีเสียงดังเหมือนเฟืองขบกัน..คล้ายจารบีหมด..เป็นที่ ล้อหน้าซ้าย ฝั่งคนนั่ง..อาการดังนี้ครับ. 1...ตอนออกตัว เกียร์ 1 2 ตอนเหยียบคันเร่ง..ได้ยินชัดเจนเลยครับ..แต่ขับเร็ว80 90 ไม่มีเสียงครับ 2...ขับประมาณ50 ลองหักพวงมาลัยมาทางขวาแบบกระทันหันเล็กน้อย....ได้ยินครับ..แต่หักซ้ายไม่ดัง.. 3...ตรวจดูล้อแล้ว ยางหุ้มไม่ขาด..น้อตไม่หลุด โชคไม่ใหล.. .. .. เป็นอะไรครับ...ช่างก็งง...มันเป็นที่เพลา...เบ้า..หรือ..โช้ค...ครับ..ขอทางสว่างหน่อยครับ...จะได้แก้ให้ถูกจุด..เพิ่งเป็นมาเมื่อวานก่อนครับ...ขอบคุณครับ..

1. ขอความรู้ด้วยคนนะฮับ

2. โอ้วว ... หาร้านช่วงล่างโดยตรงเชคชัวร์สุดครับ

3. งั้นเดะพรุ่งนี้เจอกัน โกบอล เรยพี่ สองทุ่ม เดะเช็คให้

4. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    หน้าจะหัวเพลา ข้างขวาครับ ถ้าเลี้ยวขวา ดังซ้ายนะครับ โดยปรกติแล้ว ถ้าหัวเพลาเสียไม่จำเป็นต้อง ยางหัวเพลาขาดนะครับ

5. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    แต่ถ้าลูกปืนล้อ เวลาเราผ่อนคันเร่ง จะด้ง วู่ๆๆๆๆๆ

6. โอเค..โกบอลเจอกัน

7. ผ่อนคันเร่ง..ไม่ดังครับ...เหยียบดัง กรอด ๆ ๆ ๆ

8. นี่แหละผมก็คิดว่าหัวเพลาแหละครับ...

9. เพลา+1 อาการเดียวกันรอเก็บเงินสั่งอยู่ครับ

10. ลองดูที่เบ้าโช๊คด้วยครับ ว่าเบ้าแตกไหม

11. เบ้าโช๊ค..ตรงมีน็อต....ไม่แตกครับ

12. ขึ้นแม่แรงแล้วสตาท์ให้ล้อหมุนแล้วเช็คดูครับจะได้หายสงสัย ส่วนเบ้าโช็คข่มดูครับถ้าน็อตหัวโช็คขยับแสดงว่าแตกผมคิดว่าน่าจะเป็นที่หัวเพล่าสึกมากกว่าครับ

13. น่าจะเพลาครับ +1

14. น้องบอกว่าประมาณลูกปืนแตก

15. ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนไอ้นี่....

16. ค่าเสียหาย

17. สรุป...ออกมาจากร้าน...ดังคือเก่า..

18. แก้ไม่ตรงจุดท่าน ของผมผึงเปลียนยางหุ่มเพล่าเมื่อวาน ลูกหมากล่างผมสภาพประมาณที่ท่านเปลียนนี้ละ ยังไม่มีปัญหาเลยท่าน

19. มีประเด่นใหม่เข้ามา..น่าจะเพลา..เบ้า..เฮ้อ..แล้วทำไมไม่เปลี่ยนให้กรูแบบตรงจุดวะ...กินมาม่าต่อ 555

20. อย่าเพิ่งท้อนะครับ ค่นหาต่อไปสู้ๆ

21. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ตอนเปลี่ยนยางหุ้มเพลาเค้าถอดออกมาเช็คดูให้หรือเปล่าครับ ต้องล้างหัวเพลา อัดจาระบีใหม่นะครับถ้าไม่เปลี่ยนหัวเพลากรณีที่ยังใช้ได้นะครับ แต่ถ้าทำแค่ถอดยางหุ้มออกมาเปลี่ยนแล้วใส่อันใหม่ก็เปล่าประโยชน์ครับ เปลี่ยนร้านเลยครับ

22. ยางหุ้มไม่ขาดครับ ช่างรอบนี่เลยไม่ได้ยุ่งกะมันเลย แต่เปลี่ยนมาปีกว่าแหระ พึ่งมาดังเมือ่อาทิต์ที่แล้วครับ

23. กรูว่าแล้ว...เย็ดเป็ด..บอกให้ดูที่ล้ออย่างเดียว..ดันยกเครื่องล่างให้กรูเกือบหมด...มันดีอยู่นะ..แต่กรูหมดตูด...

กะอีแค่ซีลลูกปืนล้อมันหลวม...ลูกปืนไม่แตก..แต่ขอบข้าง ๆลูกปืนมันหลวม..เฮ้อ..ถ้าดูที่ล้อครั้งแรกก็จบแล้ว..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้