รถติดบนทางด่วน เข็มความร้อนขึ้นขนาดนี้ไม่เคยเป็นมาก่อน หลังจากติดตั้งแก๊สมาครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย วา ทิวา, 14 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถติดบนทางด่วน เข็มความร้อนขึ้นขนาดนี้ไม่เคยเป็นมาก่อน หลังจากติดตั้งแก๊สมาครับ เป็นเพราะอะไรครับ

1. ดูพัดลมยัง

2. ดูพัดลมก่อนคับอาจจะไม่แรง

3. ติดแก๊สต้องทำที่ครอบหม้อน้ำให้หมอให้พัดลมดูดความร้อนออกช่องเดียวจะช้วยได้ครับ

4. เดี๋ยวลงทางด่วนก่อน อย้าเพิ่งน๊อคนะ

5. เยอะมากน่ากลัวครับ

6. รถใช้แก๊สความร้อนจะสูงกว่าใช้น้ำมันครับ ของผมก็เป็นนะครับเลยติดพัดลมเพิ่มข้างหน้า1ตัว และโมติดรางฉีดน้ำลงแผงรังผึ้งแอร์ครับ

7. Icc Krittidech

Icc Krittidech Guest

0
    0
    0
    ติดแก๊สต้องหมั่นดูน้ำด้วยครับ อาจแห้ง ถ้าน้ำมีก็ เป็นที่พัดลม อาจจะล้าแล้ว

8. หัวฉีด หรอครับ ผมคาร์บู ไม่ถึงครึ่งเลย แบบนี้หน้ากลัว

9. ถ้าน้ำลดจอดให้เครื่องเย็นก่อนนะคับค่อยเติมน้ำ

10. Kritsada Soison

Kritsada Soison Guest

0
    0
    0
    ผมก่เคยขึ้นขนาดนี้ ดูพัดลมทั้ง2ก่อนเลยครับว่าทำงานไหม แล้วก้ไปดูน้ำ แค่พัดลมทำงานแค่ตัวเดียวความร้อนก่มาแล้วครับ

11. รีบจอดทันทีครับ

12. Supasit Aoothai

Supasit Aoothai Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเจอน้ำแห้งเลยหม้อน้ำ

13. Prakarn Yomtat

Prakarn Yomtat Guest

0
    0
    0
    หม้อน้ำแห้ง

14. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    เพิ่งติดแก๊สแล้วออกมา หรือติดหลายวันแล้ว ถ้าเพิ่งติดแล้วออกมาอาจเปนได้ว่าช่างปล่อยน้ำออกแล้วไม่ได้ไล่ลมในระบบ

15. ถ้ารถติดแก๊สนะคับพัดลมต้องทำงานทั้ง2ตัวนะคับและต้องเติมคูลแลนด์จะช่วยได้เยอะ รถผมใช้พัดลมเป่าเข้าหาเครื่องดูดความร้อนออกจากหม้อน้ำ. ลองดูนะคับ

16. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยขึ้นแบบนี้เลยครับ อาการหม้อน้ำตันครับ ของผมนะ

17. พัดลมไม่ทำงานป่าวคับผมเคยเปน ผมลงไปเอาน้ำราดที่หม้อน้ำเอาครับ

18. มันเกี่ยวกับน้ำแน่นอน

19. ถ้าขับทางยาวไม่เป็นไรถ่ารถติดความร้อนขึ้นแสดงว่าหม้อน้ำระบายไม่ทันผมเคยเป็นคับ

20. Kavee Sae-oui

Kavee Sae-oui Guest

0
    0
    0
    ผมก็เป็นครับเมื่อวานขี่รถตามงานบุญ ฮีทตกใจเลยพอจอดน้ำสาดใส่หม้อน้ำหายครับตกใจหมด พอเย็นลองเติมน้ำเข้าหม้อน้ำ น้ำกลั่นเกือบหมดขวดครับถึงเต็ม ยังไม่รู้สาเหตุเลยยย

21. พัดลมมีสองตัว ลองเช็คดูครับว่าทำงานสองตัวไหม

22. ถ้าน้ำขาด หารั่วด่วนผมพึ่งฝาโก่งไป ท่อน้ำรั่วข้างหลังเครื่อง

23. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ไล่ลมใหม่ เลย เพราะ หม้อต้มแกสใช้น้ำจากระบบไปเลี้ยงและสร้างอุณหภูมิ น่ำอาจโดนไล่ลมในระบบไม่ดี เกิดอากาศ ในระบบทำให้น้ำไม่เต็ม ลองดูครับ และหรือ ข้อต่อน้ำที่แยกไปหม้อต้มอาจรัดไว้ไม่ดี

24. อาการตรงกับพี่ prasert mon chansiri ครับ วิ่งยาวๆไม่ไง รถติดความร้อนขึ้นเลย แล้วแนวทางแก้ไขอย่างไรครับ รูสึงว่าน้ำขุ่นมากด้วยสงสัยมีตะกังมากต้องล้างแล้วมั่ง

เคยล้างหม้อน้ำหรือยังคับอาจจะตันหรือไม่ก็วาวล์น้ำ ผมว่านะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้