ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเบาะแต่งครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tanit wongsanit, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    ผมดูตามหนังสือพิมพ์รถชนแล้วคอหัก พวกพี่ๆคิดว่าเกิดจากอะไรครับ
    แต่สำหรับผมใส่ racaro รถชนเสาไฟแค่หัวกะแทกพวงมาลัยแต่คอไม่หัก พี่ๆคิดว่าเป็นที่เบาะเปล่าครับที่ช่วยเราไว้:confused:

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    จังหวะชีวิตครับ ถ้าถึงคาดอะไรมาฉุดก็ไม่อยู่ครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ถ้าเบาะแท้คงลดได้เยอะ
    แต่ของก๊อปไม่รู้

4. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ใส่เบาะแต่ง จะได้ผลต้องมีเข็มขัดนิรภัย 4 จุด หรือ 6 จุดด้วยนะคับ ถึงจะได้ความปลอดภัย
    เบาะแท้วัสดุดีกว่าแน่นอน ความทนทานก็มากกว่า เบาะปลอมความทนทานจะด้อยกว่า
    แต่ทางที่ดีก็อย่าขับเร็วเลยคับ จะได้ปลอดภัย ประหยัดเงินด้วย

5. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    สำหรับผมแล้วไม่ว่าคุณจะใส่เบาะอะไรก็ตามทีถ้าคนเราถึงคราวที่จะต้องตายมันก็หนีกันไม่พ้นทุกคนและครับ

6. pop-ja

2,068
    235
    0
    มีตังซื้อเบาะแท้แล้วครับแต่เบลยังไม่มีเลยชุดห้าพันแนะ :p

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รบกวนเอาของเก่ามาแจกผมหน่อยคับพี่ป๊อบคับ

8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เบลท์ของอะไรอะคับคุณป๊อป
    ผมเคยไปถามยี่ห้อ TAKATA มาที่ซีคอนฯ ประมาณ 3 พันปลายอะคับ ไม่รู้ว่าแท้ป่าว
    แต่ร้านมันยืนยัน แถวๆคลองถมชั้น 3 อะคับ

9. ถ้าเป็นเบาะแท้ จะช่วยลดความเสียหายที่เกิดขึ้นได้คับ เพราะอุปกรณ์ที่ทำแข็งแรงกว่าของก๊อป ถ้างบ
    น้อยหาพวก เรคคาโร่หัวตาข่าย หมอนตัน อิมเพสซ่า R32 มาใส่ก็พอแล้ว ราคาพอๆกะเบาะก๊อปเลย

10. pop-ja

2,068
    235
    0
    ขายไปแล้วครับ อยู่กับท่านตั้มอะครับ:D

11. pop-ja

2,068
    235
    0
    ถ้าหัวตาข่ายผมว่ามันจะถลอกนะครับ:D

12. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ไม่แน่ใจว่าเบาะแต่งช่วยได้รึเปล่า......ไม่อยากลองด้วย:D:D

13. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    เบาะแต่งก็ช่วยเซฟได้นิดหน่อยนะครับ อยู่ที่เราขับกับดวงมากกว่าว่าถ้ามีการปะทะกันจะเข้ามาทางไหนอ่ะ

ส่วนเรื่องคอหักหรือไม่หัก เบาะเดิมที่มีพักพิงศรีษะอันนั้นแหละครับ ที่เค้าออกแบบมาไว้กันเรื่องนี้โดยตรง อย่าถอดออกเชียวนะครับ อันตราย ทางที่ดี ขับขี่ปลอดภัยช้าแต่ชัวร์ดีกว่าครับ

ปล.เบาะแต่ง ขับนานๆเมื่อยโคตร...... จริงๆนะ

14. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    เหรอครับ ผมก็ชั่งใจแล้วชั่งใจอีกว่าจะสอยสักคู่ดีไหม...กลัวเมื่อยก้น เห็นพี่พูดงี้ผมคงชะลอโครงการไว้ก่อนดีกว่าแฮะ :p

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามงบในกระเป๋าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้