รบกวนพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ..................อยากต่อแคบ nv ตอนเดียว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 15 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    ใครมีรูปการต่อแคบบ้าง จะเอาเป็นแนวทาง กำลังจะต่อแคบ ฝากไว้ให้ด้วยนะคับ

ขอบคุงร่วงหน้า

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    โอ้ งานใหญ่เลยนะเนี่ย

3. อยากรู้ด้วย

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เดี๋ยวก็มีสมาชิกมาตอบครับ

5. เคยเห็นแต่ตอนเดียวใส่หลังคาแล้วเจาะทะลุเลยครับ ด้านหลังใส่เบาะญี่ปุ่น เปลี่ยนคอมแอร์ใหม่( ใหญ่ขึ้น )ถังแก็สตรังยางอาหลั่ย เล่นไพ่กินเหล้า 3-4 คน สบายเลยครับ

6. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    รอผู้รู้อะคับ

7. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    อยากรู้ราคาครับว่าทำที่ไหนราคาเท่าไร

8. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ผมเคยเห็นครับ แต่เข้าตัดทำเป็นรถแวนเลย คือ เข้าทำการเจาะด้านหลังคนขับออก เอาไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูอีกครั้งครับ เพราะเห็นอยู่แถวมาหชัยเมื่องใหม่ ครับ รถสีน้ำเงินครับ

9. รถ..ตุ๊กฟั่นเฟือน..ก็เป็นตอนเดียวแต่ใส่แคบแต่เป็นแคบไว้สำหรับเก็บของ..
    จาให้ช่างเจาะด้านหลัง....ช่างประจำคลับบอกว่า..เดี๋ยวปายตรวจสภาพรถไม่ผ่าน..
    ก็เลยหยุดความคิด...ถ้าไงครายมีไอเดียเจ๋งๆๆก็บอกกานบ้างนะค่ะ........อิอิ
    +___________+

10. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
  11. ตำรวจเห็น...เค้าจาว่าไงค่ะเนี้ย......

12. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    แบบนี้ละครับที่เห็น....ตัวเป็น...............55555555
    แต่ว่า คุณ ปลิง จะว่าอย่าไร

13. ผมต่อ แคป แบบ ของรถพี่ป็อป พอพารถไปต่อทะเบียน เขาไม่ให้ผ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เซงเลย ครายนี้ก้แก้ปัญหาโยการ สอดเงิน ห้าร้อย ผ่านเลยครับ

14. jaturong03

2,084
    91
    48
    อิอิ เดิมๆดีกว่าครับ ใช่เปล่าว

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตรอ.สิคับ 150 เอาใบไปพร้อมเล่มยื่นแป๊บเดียวก็เรียบร้อยแล้ว เดี๋ยวนี้รถที่ทำหลายๆอย่างเค้าทำอย่างนี้กันท้างน้านนนนนนนนนนน

16. nv_lampang

115
    8
    0
    : รบกวนพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ..................อยากต่อแคบ nv ตอนเดียว

รบกวนอยากได้ตัวอย่าง

17. thai_thai

thai_thai New Member Member

65
    1
    0
    ผมพอมีข้อมูลอยู่ครับกำลังหาเงินทำอยู่เหมือนกัน
    ประมาณ 20,000 กว่าบาทครับ

น่ำ เชียง หลี
    CARRYBOY รัชดา - ห้วยขวาง
    40-42 ซ.20มิถุนาแยก3 ถ.สุทธิสาร เขตห้วยขวาง กทม 10320
    02-691-7090-7

18. thai_thai

thai_thai New Member Member

65
    1
    0
    ภาพ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  19. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:Dข้อมูลดีๆ:D:D

20. อยากเห็นภาพชัดกว่านี้มีมั้ยค่ะ...จะเอาเปงแนวทาง
    ปายทำบ้างอ่ะ....อิอิ

21. tendency

tendency New Member Member

49
    2
    0
    ต่อแบบนี้ แล้วมีปัญหา เรื่องภาษีโภคภัณฑ์ ป่ะคับ เหนว่า 3-4 หมื่นเลยหรอคับ

22. nv_lampang

115
    8
    0
    รบกวนพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ..................อยากต่อแคบ nv ตอนเดียว

รบกวนผู้รู้และมีรูปส่งให้ดูเยอะนะคับ

23. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แว่ว มานะครับ
    ต่อแค๊ปได้ โดยมีอัตรา ส่วน ของระวาง บรรทุก ไม่ต่ำกว่า1 ใน 3 ของความยาวรถ และมีฝนังปิดทึบ <<<ตาม พรบ.
    เจาะแล้วต่อแค๊ป <<<<ทำได้เลยครับ แต่ ระวังน้ำเข้าน๊า
    ในกรณี เจาะ ถึงกะบะ
    เรื่องตรวจสภาพเพื่อ ต่อ ทะเบียน ผมว่าไม่ค่อย เท่าไหร่นะ
    แต่ถ้าแปลงแล้ว คุณคิดจะโอน ขาย หละก็ หมด สิทธิ์ ครับ...ต้องแปลงกลับ มาเป็นแบบเก่า ....ขนส่งเค๊าถึงจาโอนให้นะครับ

24. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามนังแจ๊คว่าครับ

25. pinx

pinx New Member Member

35
    0
    0
    +++ สวยมากเรย อยากต่อบ้าง +++

26. คุณแจ๊คนี้เป็นผู้รอบรู้จริงๆๆเลยนะค่ะ...
    ถ้าคิดจะต่อเติมแล้ว...รับรองไม่ขายแน่นอนค่ะ...
    ก็จายมานรัก nv นี่ค่ะ +________+

27. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ก็ ผม อยากเจาะ เหมือน กาน ค๊าบ
    แต่ ยังติดไฟแน้น อิอิอิ เลย หาข้อมูลไว้ คิคิคิคิ

:D:D:D:D

28. chinjung44

chinjung44 New Member Member

40
    3
    0
    ถ้าเจาะทะลุ แล้วเอาเบาะนั่งหลังไปใส่ เหมือน honda 3 door

เราสามารถไปขอเปลี่ยนชนิดรถ(ไม่รุ้ว่าเค้าเรียกว่าอะไรอ่ะนะ) ที่ขนส่ง ได้ไม๊คับ (ทำแบบถูกต้องตามกฎหมายง่ะ)
    ใครพอรู้รายละเอียดบ้างคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้