รบกวนถามพี่ๆ หน่อยครับผม เรื่องปัญหารถ nx ของผม

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย mining66, 18 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    คือเวลาเลี้ยวมากๆ หมุนพวงมาลัยไปเรื่อยๆ จนสุด มันจะได้ยินเสียงเหล็กกระแทกกันดัง กึ้ง!! เลย ทั้งๆ ที่ผมไปลองรถคันอื่นของเพื่อน เวลาเราหมุนพวงมาลัยไปจนสุด มันก็จะเด้งต้านมือบ้าง ไม่ได้ยินเสียงเหล็กกระแทกกัน และอีกอย่าง ใต้ท้องรถผมมีน้ำมันซึมๆ หยดลงพื้น แต่ไม่มาก ไม่ถึงกับรั่ว อีกอย่าง น้ำมันพาวเว่อร์ ลดเร็วเกินปรกติ ต้องคอยเติมให้เต็มประมาณเดือนละครั้ง เพราะ มันลดเยอะ......................อีกเรื่องนึงครับผม ใต้ท้องรถผมผุ แถวใต้ที่นั่งคนขับ มันเหมือนเป็นแผ่น ใต้ท้องรถ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนเขารับปะผุบ้างครับผม เพราะจะเข้าฤดู ฝนแล้ว ผมกลัวน้ำเข้าไป ข้างใน เดี๋ยว ผุเพิ่ม ............ผมเพิ่งซื้อมือ2 ที่เต๊นท์ มาได้ 3เดือนเองครับท่านพี่ น้องใหม่ขอคำปรึกษา

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    1.เพลาขับเสียครับ
    2.ต้องให้ช่างเช็คดูครับว่าเป็นที่จุดไหน
    3.อู่ไหนก็ได้ครับที่รับปะผุทำสี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้