Van เบรคมือตั้งได้ไหมครับรู้สึกมันจะหย่อนๆๆยานๆๆ ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปาลิตา มงคล, 15 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    Van เบรคมือตั้งได้ไหมครับรู้สึกมันจะหย่อนๆๆยานๆๆ ครับ

1. ยกล้อลอยดึงเบรคขึ้นหมุนล้อดูล้อหมุนเฉยเลย. อ่า

2. หรือผ้า หมดน่า

3. น้ำมันเบรคแห้งด้วยหรือเปล่าคับ ถ้าใช่ก็ผ้าหมดคับ

4. น้ำมันลดนิดเดียวครับ

5. แต่ลองถอดดูเวลาดึงดูผ้าเบรคมันขยับนิดเดียวครับ

6. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ตั้งเบรคหลังขึ้น แล้วเบรคมือจะตึงขึ้นตามครับ :)

7. ดึงแล้ว 4-5ล๊อค กำลังพอดีครับพี่

8. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตั้งในรถได้ครับ เอา ตัวทีเบอรสิบ สอดเข้าไปตรงด้ามจับ

9. ขอบคุงคาบ

10. Dew Romkloa

0
    0
    0
    คันนี้เบรคหลังต่ำมากอะคับ อย่าพึ่งไปหมุนข้างบน ด.ช. ธีรสิทธิ์ สินเทศ ต้องตั้งที่เบรคหลัง ว่าจะทำให้แล้วไม่ทัน รับรถไปก่อน :)

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ระยะเบรคหลังไม่เกี่ยวกับ สายเบรคมือนะพี่

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ตั้งก้ามปู เพื่อให้ curv มันพอดีกับ ชาม drum แต่ระยะสายเบรคมือ ตั้งเอาจากข้างบนรถได้เลย ถ้าเราเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ ก็ครายมันกลับ

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    และเป็นวิธีที่ง่ายที่สุด ตั้งที่ดุมหลังดุม มีรูเล็กๆ เอาไขควงปากแบนเขี่ย แต่ต้องขึ้นแม่แรง และหมุนล้อ ไปมาไม่ให้แข็งหรือตรึงไป ถ้าตรึง ระวังเป็นรถไก่ย่าง เวลามีคนนั้งเยอะๆ

14. Dew Romkloa

0
    0
    0
    เอาน่าทำตามที่บอกก่อน ไม่เชื่อไม่เปนไร แล้วเบรคมือจะตึงขึ้นมาเอง ^_^

15. ครับรับทราบ

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าตั้งที่ล้อ ครายน้อตในรถก่อนนะ

ครับ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้