สอบถามใครใช้เครื่อง 1.8 คาบูแล้วเกียร์ออโต้มั่งครับ ของผมไปลงเกียร์มาใหม่ จากเดิม...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย After Sleep, 30 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. After Sleep

After Sleep Guest

0
    0
    0
    สอบถามใครใช้เครื่อง 1.8 คาบูแล้วเกียร์ออโต้มั่งครับ ของผมไปลงเกียร์มาใหม่ จากเดิม เกียร์ธรรมดา เป็น ออโต้ 3 speed รู้สึกว่ารอบมันสูงมากครับ ขับ 80 รอบขึ้นไป 2500 รอบ ขับ 100 รอบขึ้นไป 3000 รอบ มันสูงไปกินน้ำมันมาก และวิ่้งได้ แค่ 130 - 140 ก็หมดแม็กละ อยากได้เกียร์ 4 speed ที่มาใช้กับเครื่อง 1.8 คาบู ช่วยชี้เป้ากับราคาหน่อยครับ ขอบคุณครับ แล้วรถพวกพี่ๆ ใช้ 1.8 auto 4 speed วิ่ง 100 รอบเท่าไรกันมั่งครับ

2. ของผม ca20 100 อยู่ 2000 รอบคับ

3. After Sleep

0
    0
    0
    แสดงว่าเกียผม กินน้ำมันจัดเลย

4. After Sleep

0
    0
    0
    ขนาดติดแก๊ส ตกโลละ 2.3 บาท แก๊ส 12.74

5. ของผม นับเกียร์ได้ 5 เกียร์ ในตำแหน่ง D

6. After Sleep

0
    0
    0
    ทำไมถึง มี 5 speed ละครับ

7. After Sleep

0
    0
    0
    ปกติ auto มัน 4 speed ไม่ใช่หรอครับ

8. งง อยู่ทุกวันนี้คับ ว่างมาลองนั่งแล้วช่วยกันนับดิคับ

9. อิอิ ได้ 5 จริงๆ

10. After Sleep

0
    0
    0
    รึว่าจะเป็น เกียร์เทพ จากโรงงาน นิสสัน ที่ประทานให้ สาวก นิสสัน

11. After Sleep

0
    0
    0
    3 speed ออกตัวก็อืด กินน้ำมัน รอบสูงไม่มีอะไรดีเลย แล้วบอกว่าวิ่งในเมืองดี ผมว่า ไม่ได้เลย จะหาลงใหม่ หาอะไหล่ก็ไม่มีขายมีแต่พวก SR20 อย่างเดียวเลย

12. วันนี้ว่างไหมคับ อิอิ จะให้ช่วยเป็นพยานด้วย งง มาก

13. After Sleep

0
    0
    0
    ไม่ว่างเลยครับ ต้องเลี้ยงเด็ก

14. เดียว Vdo ให้ดูดีกว่า

15. After Sleep

0
    0
    0
    เด็กในที่นี้หมายถึงในภาพนะครับอิอิ

16. After Sleep

0
    0
    0
    ครับส่องรอบเครื่องด้วยนะครับ เกียร์ 5 speed เทพจริงเอามาลงของผมได้ป่าวนะ

17. วา น่ารัก จังสนใจ เดอะเมาส์ไหมคับ

18. After Sleep

0
    0
    0
    กระรอกครับ เทาท้องขาว

19. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    มีแต่ 4 สปีดครับ ไม่มี 5 ครับ

20. หรือว่า มันล็อคทอร์กใช่ไหมคับ

21. ยืนยันว่า เกียร์ Auto ของเครื่อง CA มี 4 Speed เท่านั้น ไม่ใช่ 3 และ 5 แต่อย่างใด 1 2 3 เดินหน้า แล้ว เกียร์สุดท้าย คือ Over Drive (เกียร์ 4) เพื่อช่วยลดรอบการทำงานของเครื่องยนต์ ในช่วงที่ใช้ความเร็ว ของท่านที่บอกว่ามี 3 เกียร์ ลองเช็ค การทำงานของเกียร์ OverDrive ดู ว่าทำงานหรือไม่ เนื่องจากว่ารถท่านแปลงมา ไม่รู้ว่าช่างที่เปลี่ยนเกียร์ให้ วายระบบไว้ครบหรือเปล่า

22. ใช่คับของผมตอนแรกเค้าไม่ได้ต่อสาย over drive มาให้วิ่ง 3 ตลอดทางเลย

23. After Sleep

0
    0
    0
    จะทำได้ที่ไหนครับพี่ผมดูมันเปนเกียแบบสาย ปุ่มโอเวอร์ไดน์ไม่ได้ต่อ

24. After Sleep

0
    0
    0
    ช่างมันมั่วป่าวไม่รู้เซ็งช่างไหนเก่งๆ

ที่จริงช่างที่ไหนก็ทำได้ครับ ระบบเกียร์ออโต้ของ CA ไม่ได้ซับซ้อนอะไรมากเหมือนกับรถยุคใหม่สมัยนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้