เรื่องเกียร์

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย DuMoN, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DuMoN

DuMoN Guest

0
    0
    0
    ช่วยตอบทีคับ ผมใช้ ไมตี้ เครื่อง 2L อยากจะเปลี่ยนเกียร์คับ ให้รอบเครื่องเท่ากับรถรุ่นใหม่ๆที่ความเร็ว 2000 รอบวิ่งใด้ 100กม/ชม ผมจะต้องใช้เกียร์รุ่นใหน เฟืองท้ายเท่าไรคับ หรือจะเปลี่ยนแต่เฟืองเกียร์5คับ

2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เครื่องเดิมอัตราทดขนาดนั้นวิ่งไม่ออกแน่นอนครับ
    เต็มที่ก้อใส่เฟ์องเกียร์ 5 ของ TIGER รอบมันจะลดลงมาหน่อยนึงครับ
    2000 วิ่ง 100 ยากครับ

3. ของผมเปลี่ยนเฟืองท้ายครับก็ดีขึ้นครับ

4. DUMON

DUMON Guest

0
    0
    0
    อยากรู้มากกว่านี้ครับ

อยากรู้มากกว่านี้ครับ แต่ก็ขอขอบคุณครับที่ให้ความรู้ของผมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้