ติดแก็สมาได้ 1-2 วัน ตอนเช้าสต๊ารท์ยากมากๆๆเลย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย DEK_PR, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    รบกวนสมาชิกในคลับ ผมเพิ่งเอา รถไปติดแก็สมาได้ประมาณ 2 วัน ตอนเช้า
    หรือเวลาที่เครื่องเย็นอ่ะ รู้สึกว่าสต๊ารท์ย
    ากมากๆๆเลย แต่พอเครื่องร้อนแระก้อสตาร์ทปกตินะคับ เวลาสต๊ารท์ผมต้องสับมาใช้น้ำมันอยากเด๋วแระก้อต้องกดย้ำๆด้วยกว่าจะสตาร์ทติด

สมาชิกท่านใดเคยเจอปัญหาแบบเด๋วกัน หรือพอจะทราบ โปรดชี้แนะด้วย จร้า....

ขอบคุณคับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สตาร์ทน้ำมันยากหรอครับ

ถ้าสตาร์ทแก๊สยาก มันเป็นเพราะแก๊สท่วมครับ

3. DEK_PR

82
    0
    0
    สตาร์ทน้ำมัน ยากคับ

ผมลองสังเกตุดู ครั้ง 2 ครั้งถ้าเติมแก็ส มาเต็มๆๆใหม่ๆๆ ก้อจะสตารท์ยาก

มะรู้ว่าเกี่ยวกันป่าว

(แต่กินแก็สเยอะอยู่อ่ะ ตกโลละ 2 บาทได้อ่ะ)

4. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    Mix เล็กเกินไปครับ ทำให้ แก็ส จึงท่วมง่าย เราพะมีแก็สค้างอยู่ และเวลาสตาท ด้วยน้ำมัน เชื้อเพลิงรวมกันทั้ง2 ชนิดจึงท่วมครับ
    ลองแก้ไขดดยเปลี่ยนมิก ใหม่
    2.ถ้ายังไม่หาย ให้ ย้าย มิก ห่าง ปีกผีเสื้อ สัก 1 ฟุต ขึ้นไปหาย ครับ เชื้อเพลิงจะไม่ท่วมครับ

5. DEK_PR

82
    0
    0
    ขอบคุณ คร๊าบบบ...

ลองวัดดู มิ๊กซ์เซอร์ ผมก้อติดอยู่ข้างๆหัวโซ๊คด้านซ้าย ก้อห่างเกิน 1 ฟุ๊ตอยู่อ่ะคับ

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ระยะห่างที่ว่านี่คือท่อจากMix ไปเข้าท่ออากาศน่ะครับ ไม่ใช่ตัวMixเอง ตัวนั้นตำแหน่งการวางตามสะดวกอยู่แล้ว ตำแหน่งที่ว่าคือท่อแก๊สที่เข้าท่ออากาศครับ

7. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    กลับไปให้ร้านแก้เลย....

บอกแล้วให้ติดหัวฉีด

ถ้าปรับจูนดีๆน่าจะตกประมาณ โลละ1.6 บาท

รอให้แก๊สหมด1-2ถังก่อนถึงจะรู้ว่าตกโลละกี่บาท

ขอให้โชคดี สาวกแก๊สคนใหม่...อิอิ

8. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ดีนะของผมใช้หัวฉีดไม่มีปัญหาอะ แต่เคยเจอแบบแก็สหมดเลย สตาร์ตติดยากอะคับ

9. vampire258

1,639
    25
    0
    รบกวนถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ ว่าอยุ่ตำแหน่งไหนอย่างไร

10. DEK_PR

82
    0
    0
    ม่ายรู้จะเห็นชัดป่าวน่ะคับ

11. OMGoods

OMGoods New Member Member

10
    1
    0
    เวลาดับเครื่องตอนเย็น ให้ตัดเชื้อเพลิงมาที่น้ำมันก่อนครับ ให้น้ำมันเข้ามาค้างในระบบ

แล้วตอนเช้าจะstart ง่ายขึ้นครับ

12. vampire258

1,639
    25
    0
    ตำแหน่งมิกก็ดีแล้วนะครับ เอเป็นที่อะไรหว่า รอท่านต่อไปคราบ

ใช้มิกขนาดเท่าไหร่หรอครับ

SR20 ซัก 27-28 กำลังดี

13. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    รูปร่างหน้าตามิกเซอร์เป็นอย่างไร ขนาดเท่าไรครับ รูปทรงที่ดีที่สุด ทางเข้าอากาศ คือรูปร่างเหมือนปากแตร รูด้านในที่เหมาะสม (จากประสบการณ์) ขนาด 28-30 มม. สำหรับเครื่อง SR20de

ลองถอดมิกออกดูเเล้วลอง ใส่กลับท่อไอดีๆ เปล่าๆ เเล้วลองสตาร์ทดูใหม่ ถ้ายังสตาร์ทยากอยู่เเสดงว่าไม่ได้เกิดจากระบบแก็ส

14. maasai

maasai New Member Lady Member

58
    1
    0
    เอาไปติดมาเหมือนกันง่ะค่ะรถได้วันพฤหัส
    ขอให้อย่ามีปัญหาไรตามมาเลย ถ้าตอนเช้าstartไม่ติดนี่ต้องพึ่งมอไซด์ไปทำงานแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้