ได้ D1 มาแล้วครับแต่.........?

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย slow-fobia, 14 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0
    ในที่สุดก้อสมอารามณ์หมายซะที:p กับเกมD1 ภาคใหม่ที่รอคอยเพิ่งไปสอยมาได้ที่คลองถมเมื่อวันเสาร์ครับ แต่อาการลิงโลดก้อหายไปทันทีที่เปิดแผ่น ก้อเพราะ ก้อเพราะ....เพราะลืมไปอย่างแรงเลยว่า....เล่นไม่เป็นอ่ะ :( ไม่เคยเล่นภาคไหนๆมาก่อนด้วยไอ้ครั้นจะเปิดเข้าไปดูใน option อ่ะนะดันเป้นภาษาซามูไรล้วนๆ อีกทีนี้เลยใบรับประทาน ดังนั้นจึงวานผู้มีจิตเมตตาช่วยกรุณามาบอกหน่อยครับว่าไอ้ปุ่มแต่ละปุ่มที่อยู่บนจอยของ ps2 นั้นมันทำหน้าที่อารายและเวลาจะเล่นต้องเริ่มจากตรงไหนก่อนครับ....ช่วยด้วยหนูอยากเล่นจริงๆอ่ะ:D

2. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    อืมมมมม เอาง่ายๆ ที่ผมเข้าใจนะครับ

คือปุ่นพวกกากบาท สี่เหลี่ยม หรือวงกลมก็เหมือนเกมแข่งรถทั่วๆ ไปครับ

ส่วน L1 ไม่รู้จะเรียกว่าใช้ทำอะไรดี แต่มีคำจำเป็นตอนเล่นดริฟท์ครับ

และ R1 ก้เป็นเบรคมืออะครับ

แต่ถ้าเข้าไปเล่นในโหน Tsuchiya จะได้รู้ว่าอะไรเป็นอะไรบ้างแน่นอนครับ

เพราะผมก็มั่วเอาจากโหมดนี้แหละครับ

slow-fobia ถูกใจสิ่งนี้
  3. JRW

JRW New Member Member

9
    1
    0
    L1 เปนคลัชคับ บางจังหวะต้องใช้คลัชคับ :D

4. cyberlek

cyberlek New Member Member

21
    1
    0
    มันเป็นของ PS2 หรือ PC อ่ะครับ

5. good_boy

good_boy New Member Member

23
    1
    0
    ใครมีเทคนิคช่วยบอกด้วยนะก๊าบบบบ

อิอิ.... : )

6. <NiSSAN-LoVeR>

<NiSSAN-LoVeR> New Member Member

55
    2
    0
    จบแล้วคร้าบ ภาคใหม่นี้เทียบ ความยาก แล้ว ง่ายกว่า d1 ภาคที่แล้วเยอะเลยครับ

แบบว่า วันเดียวจบ d1 ได้คะแนนสูงสุด :confused: :confused:

ยังปลดล็อค d1 โหมดหนังมาดูไม่ครบเลยยย

เท๕นิคส่วนใหญ่ก็ต้องดูโค้งอ่ะครับ ลองฝึกในโหมดฝึกมันก็ได้แล้วจาคล่องขึ้นอีกเยอะ
    ใครเล่นภาคที่แล้วมาจะเข้าใจดี

สนุกครับภาคนี้

7. slow-fobia

327
    6
    0
    ขอบคุณครับที่สละเวลาอันมีค่ามาตอบให้ เลย"แทนคุณด้วยการเพิ่มชื่อเสียง"ให้แล้วนะครับทุกคนเลย ว่าแต่ยังไงรบกวนช่วยบอกหน่อยครับว่าแต่ละปุ่ม(3เหลี่ยม,วงกลม ฯลฯ)หรืออื่นๆมันทำหน้าที่อะไรและใช้งานยังไง รบกวนขอแบบ "ละเอียด" เลยนะครับเพราะไม่เคยเล่นเกมนี้มาก่อนฮะ

8. HONDATA .. ON'

HONDATA .. ON' New Member Member

52
    0
    0
    เคยเล่นนะคับ แต่บังคับ ค่อนข้างยากเหมือนกานนะคับ

9. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    อยากมีคอมบ้างจังเมื่อไหร่จะออกหว่า L1รู้สึกจะเป้นครัชอะคับ เอาไว้เบิ้ลครัชเพื่อให้ล้อฟรีเพื่อที่จะดริฟอะคับ

10. slow-fobia

327
    6
    0

แล้วปุ่มอื่นอ่ะครับ มีไว้ทำไมช่วยบอกหน่อยจิ นะ นะ อยากเล่นมากอ่ะท่าน

11. AeeY

AeeY Member Member

65
    1
    8
    คิดว่ามันจะมีของ PC มั้ย

12. <NiSSAN-LoVeR>

<NiSSAN-LoVeR> New Member Member

55
    2
    0
    r1 ก็เบรกมือไงครับ l1 ครัช r1 l1 ขึ้นลงเกียร์

x คันแร่ง สี่เหลี่ยม เบรค

อย่างโค้งบางโค้งจะมีระยะช่วงให้ สาดสไลด์ยาวๆ พอรถเริ่มไม่ไปลดเกียร์ลง
    แล้วบางโค้งจะเป็นแบบ หักศอก ต่อ ก็ใช้ครัชช่วยให้รถท้ายสไลด์เข้าวงในไปได้อ่ะครับ
    ก็เหลือก็เทคนิดในการทำให้ควันออกมากๆ เข้าโค้งแบบแรงแล้วเร็ว แล้วก็แย่พยายามให้หมุน
    หรือเกิดการแป็ก ตอนdrift นะครับ แล้วก็อย่าชน อย่าหลุดจากสนาม
    ถ้าทำให้คู่แข่งชนเราก็จะช่วยนิดๆเรื่องคะแนนครับ
    ลอง s15 ไปก็ก่อนได้ครับ

13. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    ใช่แล้วครับ ปุ่มพี่เค้าบอกมาหมดแล้วอะคับ ตอนนนี้ผมก็เปิดรถได้เกือบครบแล้วครับ รถที่ขับมัน สาดได้ยาว ๆ ก็จะมี supra ของ โอริโด๊ะ กับ 350 Z ของ DAI ถ้าโค้งยาว ๆ จะไปได้ดีมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยคับ เพราะว่าแรงรถเหลือ ๆๆๆ ส่วนรถที่ผมใช้เล่นส่วนใหญ่จะเป็น subaru อะคับ แล้วก็ S15 แล้วก็ปี 2005 ใช้ 350 Z อะคับ เคลียร์ทุกปีแล้วอะคับ แต่ versus ยังค้างอีก 3 คนอะคับ โดยรวมแล้วก็หนุกดีอะคับ ก่อนที่จะเล่นนะคับ น่าจะไปเรียน DRIFT กับ เคอิชิ ก่อนนะ เพราะรู้สึกว่าเวลาแข่งแล้วจะได้คะแนนดีขึ้นอะคับ

14. jack_wing

jack_wing New Member VIP

670
    1
    0
    แล้วทำไงให้ปลดลอคมูวี่ให้หมดอ่ะคับ

15. MAO KIGKOG

455
    5
    0
    น่าจะต้องแข่งให้ชนะทั้งหมดมั้งครับ เพราะว่าถ้าเราชนะหลาย ๆ สนามในปีนั้น ๆ น่าจะเปิดวีดีโอได้อีกอะคับ

16. JRW

9
    1
    0
    รถOridoเอายังไงอะคับ

17. slow-fobia

327
    6
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

18. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    นั้นนะสิ.........น่าจะมีของ PC บ้าง

19. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    อยากเล่นจัง ไม่มี PS2 ที่บ้าน

แต่ซื้อเกมมาและ อิอิ

20. MAO KIGKOG

455
    5
    0
    รถของ orido ต้องเข้าไปแข่งใน versus โหมดนี้หรือเปล่าจำไม่ได้อะคับ ที่เราจะต้องแข่งทั้งหมด 36 คนอะคับ แล้วเราก็จะต้องเจอตัวละครลับไปเรื่อย ๆ อะคับ ตัวละครลับก็จะมีตั้งแต่ DAI ORIDO MANA KEIICHI มีตัวละครลับประมาณ 6 - 7 ตัวนี่แหละครับ การแข่งต้องชนะไปเรื่อย ๆ ครับห้ามแพ้ครับ ถ้าแพ้ต้องกลับมาเริ่มใหม่ครับ ผมก็เลยตัน ๆ อะคับ มันนานจัดอะคับ ค้างอยู่อีกแค่ 3 ตัวเองคับ ยังเปิดตัวละครลับตัวสุดท้ายไม่ได้เลยครับ อีกอย่างครับ ถ้าเคลียร์โหมด D1 GRANDPRIX เป็นปี ๆ ไปนะครับ ก็จะได้รถตามแชมป์ตามปีนั้น ๆ ด้วยครับ เช่นปี 2001 ก็จะได้รถ AE 86 ของ UEO อะคับ อย่างถ้าเป็นปี 2005 ก็จะได้รถ S15 BIG X 2 คันครับ

21. jack_wing

jack_wing New Member VIP

670
    1
    0
    อ๋อ คับ ขอบคุณมากคับ จะพยามเล่นโหมดsurvival ให้หมดให้ได้เลยคับ ตอนนี้เคลียร์ โหมด กรังปรี ไป 4ปีแล้วคับ

22. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    แจ๊คอย่าหีกโหมมากนะ เก็บกดออกมา ที่เยสเลยเสาร์นี้:D

23. JRW

9
    1
    0
    เย่ๆ ได้ครบทุกคันแล้วคับ ขอบคุนค้าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้