ขอความช่วยเหลือหน่อยครัช ไฟหน้าไม่ติดฝั่งขวา แต่ซ้ายยังติดครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wisanugorn Tongnguleume, 22 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความช่วยเหลือหน่อยครัช ไฟหน้าไม่ติดฝั่งขวา แต่ซ้ายยังติดครับ ไม่แน่ใจว่ามีฟิลอยู่ตรงไหนหรือเปล่าครับ หรือควรเช็คตรงไหน เพราะฝั่งซ้ายยังติดครับ วัดจากคั่วหลอดแล้วไฟบวกไม่มา สายลบไม่ถึงกราวด์ ช่วยด้วยครับ

1. หลอดขาดป่าว หรือขั่วลลายป่าวคับ

2. หลอดไม่ขาดครับ ทดสอบแล้ว สายที่ขั่วละลายครับ แก้ไขแล้วแต่ไฟไม่มาครับ

3. ผมเคยเป็นครับสายไฟในเบ้าปลักขี้เกลือกัดจนขาดเลย

รายงานผลครับ หาเจอแล้วครับ ที่กล่องฟิลหน้ารถฝั่งซ้าย มีฟิลไฟหน้าซ้ายขวาครับ ฟิลขาดเปลี่ยนแล้วใช้ได้เหมือนเดิมครับ ตอนแรกหาไม่เจอมันซ่อนลึกไปหน่อยวันนี้ก้มดูอ้าว อยู่นี่นี่เอง เรียบร้อยแล้วครับใช้ได้เป็นปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้