น๊อตฝาเครื่องเดิมเป็นแบบหัวแฉก เวลาใช้ไปแล้วน๊อตจะคลายออก ทำให้มีน้ำมันเครื่องซึมๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นายยินดี ไม่มีปัญหา, 27 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    น๊อตฝาเครื่องเดิมเป็นแบบหัวแฉก เวลาใช้ไปแล้วน๊อตจะคลายออก ทำให้มีน้ำมันเครื่องซึมๆ ถ้าจะเปลี่ยนน๊อตเป็นแบบใช้ประแจไข ต้องใช้เบอร์อะไรครับ ยาวเท่าไหร่ ครับ ขอบคุณมากครับ

1. ถอดนอตเดิมไปเทียบเลยครับ ตามร้านอะไหล่มอไซก้อได้ครับ ผมก้อเอาไปเทียบเอาครับใส่นอตเลสเลย อิอิ

2. ไหนๆถอดแล้วก้อเปลี่ยนยางฝาครอบวาล์วไปทีเดียวเลยครับ

3. ขอบคุณครับ ผมก็อยากได้น๊อตเลสเหมือนกัน แต่รถอยู่ ตจว กลัวหาไม่ได้ ก็เลยอยากรู้เบอร์แล้วซื้อจาก กทมไปน่ะครับ

4. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    แนะนำหัวจมหกเหลี่ยมเลยครับสวยไขง่ายด้วย

5. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ถ้าไม่เปลี่ยนก็ใช้แหวนสปริงลองครับ รับลองไม่มีคลายใช้งานได้ยาวครับ

6. หกเหลี่ยมหัวจม มีแบบสแตนเลส

7. เบอร์ 10 ได้ไหมอ่ะครับ

8. Sama Paul Works

Sama Paul Works Guest

0
    0
    0
    ใช้นำ้ยาล็อกเกลียวครับ กันคลายชัวร์ๆ

9. ผมใช้หกเหลีช่ยมขอบนอกเบอ12 นะครับ เผื่อหกเหลี่ยมรูดยังพอใช้ตัวนอกเอาออกได้ครับ

10. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    น๊อตไม่ได้ครายออกครับ ซีลยางมันหดตัว ทำให้เกิน gab ระหว่างฝาและเสื้อวาล์ว ถ้าขันย้ำลงไปเกินระยะ บูททองเหลืองจะเสีย พอถึงเวลาต้องเปลี่ยนซีลฝาวาล์ว คราวนี้ต้องซื้อ บูทน้อตมาใส่ด้วย .... อีกหนึ่งปัญหาที่ผมเจอเอง .... กวดน๊อตเพราะความรู้เท่าไม่ถึงการณ์

11. สุดยอดครับ พอนอตเสียพี่แจ๊ควาง sr เลย

12. ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าเปลี่ยนซีลยาง

ผมซื้อสองร้อยกว่าบาทนะครับ เค้าบอกแท้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้