รบกวนพี่ๆช่วยวิเคราะห์ อาการนิดนึงครับ ความร้อนเวลาจอดปกติ วิ่งธรรมดาก็ปกติ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะ, 28 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆช่วยวิเคราะห์ อาการนิดนึงครับ ความร้อนเวลาจอดปกติ วิ่งธรรมดาก็ปกติ แต่ถ้าเร่งแซง 130-140 ที่ 3000-3500 รอบ ความร้อนจะขึ้นมาที่ 3/4 ของเกจ พอลดความเร็วลง ซักพักความร้อนถึงจะลงมาที่ระดับปกติ คำถามคือ ผมควรแก้ไขตรงไหน วาล์วน้ำหรือหม้อน้ำระบายไม่ทัน ผมจะเปลี่ยนน้ำทุก 2-3อาทิตย์/ครั้ง ขอบคุณครับ

1. ดูหม้อน้ำว่าตันป่าว ท่อบน กะล่าง ต้องร้อนพอๆกัน

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อาการหม้อน้ำระบายไม่ทัน

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    หาหม้อใหม่ไว้รอเลยกี้

4. พอๆกันครับพี่ตุ้ย อาการจะเป็นเฉพาะ เวลา เร่งขึ้นไป 4-5000 รอบ แล้วลงมาแช่ ที่3-3500 แต่ถ้าวิ่งปกติ ไม่มีปัญหา

5. ลองล้างแยงดู ส

6. ให้ร้านล้างอะนะครับ

7. ครับใช่ๆ หรือล้างเองก่อนก้อได้ ไม่ได้ล้างนานยัง ปกติล้างพร้อมถ่ายน้ำมันเครื่อง

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เครื่องเก่าเคยเปงแบบนี้เลยซัดๆเมื่อไหรขึ้นยังกะวัดรอบเลยกี้ มาเปลี่ยนหม้อใหม่เปงทองแดงสองช่องหายเลย ยิ่งรถใช้แก้สด้วย

9. ล้างเองยังไงอะครับ แต่ผมจะถ่ายน้ำทุก 2-3 อาทิตย์ อะครับ

10. ถอดท่อบนออกแล้วเอาสายยางเสียบไว้ ให้น้ำวน

11. งั้นคงต้องหา สองซ่องบ้างแล้วครับพี่เอ

12. ล้าวหม้ออ

13. เปลี่ยนเป็นสองช่องเลยก้อดีกว่า จบๆ

14. ติดเครื่องด้วยป่าวอะครับพี่ตุ้ย

15. โอเคครับ

16. ส่องๆดูหลอดว่ามันมีตะกรันเกาะมั้ย แล้วมันชอบไปตันช่องริมๆที่เราไม่เห็นด้วย

17. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    สนใจมือสองราคาเบาๆมีนะทองเเดงสองช่อง อิอิ

18. จะลองล้างดูก่อน ถ้าไม่หายก็จะเปลี่ยน คืออาการไม่มากเท่าไร จะเป็นแค่ ช่วงเร่งแซง แต่ถ้าวิ่งกลางคือไม่เป็นเพราะอากาศไม่ร้อน

19. ผมถ่ายที่ไรน้ำแดง ทุกที แค่ 2-3อาทิตย์

20. สงสัยต้องชุดใหญ่ น้ำยาล้างใส่ไปด้วย

21. แต่คิดว่าหลอดตันแล้วล่ะถ้าน้ำแดงไม่หาย รถผมน้ำสะอาดใสทุกคัน

22. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แค่มันขึ้นแบบนั้นมันเป็นสันญานเตือนแล้วละกี้ มีงบก็จัดซะอย่าวางใจว่าต้องวิ่งเร็วแล้วจะเป็น หรือคิดวางเครื่องใหม่ อยู่แล้ว พอมันขึ้นก็รีบซัดมันอีกลากสัก5000รอบดู

23. ขับเบาๆเถอะ เงินทั้งนั้น

ผมเป็นแต่ไม่รู้จะแก้เหมือนกันไหม ผมเอาหม้อน้ำไปล้างกับเปลียนฝาหม้อน้ำใหม่ หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้