ซื้อมือสองก็แบบนี้แหละครับ เลขที่ออก ต้องเปลี่ยน ยางหุ้มเพลา ยางหุ้มแร็ค ฝาหม้อน้ำ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย วิภาพร ออย ปุจฉาการ, 1 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ซื้อมือสองก็แบบนี้แหละครับ เลขที่ออก ต้องเปลี่ยน ยางหุ้มเพลา ยางหุ้มแร็ค ฝาหม้อน้ำ น้ำมันเยิ้มกำลังหาจุดต้นเหตุอยู่ ผ้าเบรคบาง โช๊คเสียทุกตัว เกจ์ความร้อนขึ้นสูง กระจกไฟฟ้าตกร่อง ยังไม่รวมเปลี่่ยนของเหลวทั้งหมด ช่วยคิดหน่อยครับ ว่าต้องเตรียมเงินไว้ประมาณเท่าไหร่ เฮ้อเครียดเหมือนกัน แต่ทำไงได้ ถึงเวลาจ่ายก็ต้องจ่าย จ่ายทีเดียว แต้ใช้ได้อีกนานเลย

1. สัก 3 หมื่น ไม่รู้อ่ะ มั่ว

2. ครับ เพี้ยง ขออย่าให้ถึงขนาดนั้นเลย

3. ใช้ของเซียงกงสิพี่ ประหยัดกว่าเยอะ พี่เอ พี่แจ็ค มีของเยอะ หม้อน้ำ โช๊ค พวกยางหุ้มเพลา หุ้มแร็ค ก็ของใหม่เลย ไม่แพงมาก ของเหลวก็เปลี่ยนให้หมด จะได้เริ่มต้นใหม่ที่เรา

4. ครับ ขอบคุณครับ ถ้าสามหมื่นจริง คงต้องชลอการติดแก๊สไปก่อนแล้ว

5. ไม่ถึงหรอกพี่ หนูมั่ว

6. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ไม่เกินหมื่นครับ (ถ้าเครื่องไม่เป็นอะไรนะ) :)

7. ขอบคุณครับ ทุกท่าน

8. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ต้องค่อยๆตรวจเช็คก่อนนะคับ ทำที่สำคัญก่อน เช่นยางหุ้มเพลา ความร้อน ของเหลว พวกโช็ค รางกระจกค่อยทำคับ น้ำมันเยิ้มต่องดูว่ามาจากไหนอย่างไร แต่มองว่าทำที่สำคัญก่อนไม่เกินหมื่นแบบพี่ดิวว่าคับ

9. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อยู่แถวไหนคับ

10. ระนองครับ แต่โชคดีหน่อยที่เพื่อนที่ทำเต๊นท์ขายมาให้ราคาทุน เลยคิดว่า ยังไงก็ยังไหว รับได้ครับ

11. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    กำลังจะถามว่าไปรับมาดูแลนานยัง555+ ถ้าซื้อรถพวกกันก็เข้าไปปรึกษาเพื่อนที่เต้นท์ครับ หน้าจะหาอะไรมาบรรเทาอาการได้ ผมก็ซื้อเต้นท์รถครับ ขับออกมาเติมน้ำมัน แบตเสื่อม โทรหาเต้นท์เค้าเปลี่ยนให้เลยครับ พอเปลี่ยนแบตเสร็จ ผมก็เข้าร้านหม้อน้ำ ล้างหม้อน้ำ ตรวจเช็คสภาพหม้อน้ำ ปะ ตามด เติมหล่อเย็นใหม่ ถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยหัวเทียน เช็คสายพาน

12. ครับขอบคุณครับ

13. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ค่อยๆทำค่อยๆแก้กันไปครับ ตามงบที่เรามี จัดอันดับความสำคัญ ก่อนหลัง เดี๋ยวก็จบ ใช้ยาวๆครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในนี้ยินดีให้คำปรึกษาครับ ยกเว้นเรื่องเดียวนะ555+

14. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ้เรื่องอารายหราา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้