วันนี้มีเรื่องมาลบกวนพี่อีกแล้วครับ คือเมื่อเช้าน้องชายเอารถไปเติมแก็ส...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Guf Ratchaburi Angler Club, 3 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้มีเรื่องมาลบกวนพี่อีกแล้วครับ คือเมื่อเช้าน้องชายเอารถไปเติมแก็ส แล้วบอกชายโทรมาบอกว่าแก๊สเติมไม่ค่อยเข้าเติมด้ายแค่ 170 บาทเอง แต่เมื่ออาทิตที่แล้วผมเติมก่เข้าปรกตินะครับ เลยอยากลบกวนพี่ๆว่าอาการเติมแก๊สไม่ค่อยเข้าแบบนี้เปงเพราะอารัย ค่าซ่อมแพงไหมครับ ขอลบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ติดแบบดูดหรือติดแบบระบบหัวฉีดมาครับ แล้วน้ำมันยังใช้ได้อยู่ไม๊ ถ้าได้ลองทำดู เติมเต็มถัง จับกิโลเมตร trip set 0 ใช้ให้หมดถังเลย ้วดูว่าสิ่งได้กี่กิโล ใช้จนระบบแกสตัดเป็นน้ำมันเลยนะครับ แล้วลองกลับไปเติมดู ถ้าเติมไม่เข้า ก็เอาเท่าที่เติมครับ แล้วใช้ให้หมดถังเหมือนเดิม ให้เกลี้ยงเลย มาดูกันว่ารอบแรกเต็มถึงใช้แล้ววิ่งได้กี่โล ถ้าใช้หมดแล้วรอบสองเติมได้กี่บาทถ้าเติมไม่เข้า ต้องไปเปลี่ยน ปลั๊กเกลียวหัวเติม แต่ถ้าเติมเข้าแต่มาตรวัดระดับแก็สไม่ตรง าจเปนเพราะ องศาลูกลอยและตำแหน่งถัง อีกอันนึงคือ ค่าความต้านทานของลูกลอย ไม่ต้องกับมาตรวัด

2. พี่ครับเมื่อเช้าน้องเติมด้ายแค่170บาทเองครับแต่เมื่อวันจันทรที่แล้วก่เต็มด้ายปรกตินะครับ แล้วถ้าต้องเปลี่ยน ปลั๊คเกลียวหัวเติม ค่าใช้จ่ายประมาณเท่ารัยหรือครับ

เครื่องเปงหัวฉีดแต่แก๊สติดแบบดูดครับ เครื่องยังใช้น้ำมันด้ายปรกติครับแต่ถ้าเติม91 รถวิ่งแทบไม่ด้ายสะดุดบ้างกระตุกเหมื่อนจะดับบ้าง แต่ถ้าเปง95หรือแก๊สวิ่งฉิวเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้