รบกวนสอบถาม เรื่อง Evo3 เดิมๆ ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย suttilucks, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suttilucks

suttilucks New Member Member

20
    0
    0
    รบกวนสอบถาม เรื่อง Evo3 เดิมๆ ถ้าอยากเปลี่ยนเทอร์โบเป็นของ 5-6-7 ต้อง ขึ้นเขาเฮดเดอร์ใหม่ใช่มั้ยครับ แล้วพวก กล่อง,pumpติ๊ก ,เรกูเรเตอร์,เวสเกต ลูกสูบ ฯ มีไรที่ต้องเปลี่ยนบ้างครับ
    แล้วงบ น่าจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ พอเปลี่ยนเทอร์โบ เป็นของ4-5-6 ความรู้สึกจะเปลี่ยนไปมากมั้ย แบบว่าดึงหนักขี้นมั้ยครับ ในส่วนตัวผมว่า Evo3 เดิมๆ มันหมดไวไปอ่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    โดย พื้นฐาน แล้ว เทอโบ ยังอยู่วในระดับใกล้เคียงกัน ยังพอถูไถ ได้คับ แต่ พวก ปั้ม อะไรต่างๆ ต้องอยู่ในสภาพดีนะคับ

อันนี้ พูดถึงใน กรณีบูส เท่าเดิม แต่ ท่าเพิ่ม บูส มากขึ้นเมื่อไร กล่องก็ต้องเริ่มแล้วคับ ปั้มติ๊กต้องไม่ถอย เพราะฉะนนั้นถ้าจะทำอะไร

ที่เกี่ยวกับเครื่องให้มันแรงขึ้น ก็ควร มีกล่อง ปั๊มติ๊กดีๆ แล้วก็ทุกอย่างในสภาพสมบูรณ์คับ *---*

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    โบ 7 - 9 น่าจะจี๊ดกว่านะคับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จะใช้เทอร์โบ4-9 จะต้องขึ้นเขาใหม่ครับ ที่ผมเห็นว่าน่าใส่ก็เป็นของ8mrกับ9

แต่ราคาค่าตัว ซื้อเทอร์โบซิ่งได้เลย

ส่วนที่ต้องทำเพิ่ม อย่างน้อยมันก็น่าจะเปลี่ยน ปั๊มติ๊ก กับประเกน

แต่สุดท้ายแล้ว ยังไงก็ต้องจูนกล่อง อย่างน้อยก็ต้องโมรอมแหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้