มีเรื่องมาลบกวนพี่ๆอีกแล้วครับ เมื่อว่านแก๊สเติมไม่ค่อยเข้า...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Guf Ratchaburi Angler Club, 4 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องมาลบกวนพี่ๆอีกแล้วครับ เมื่อว่านแก๊สเติมไม่ค่อยเข้า แต่ตอนเยนลองไปเติมไหมเข้าดี เลยลองเปลี่ยนมาใช้น้ำมันปรากฎว่าเครื่องสะดุดจนขับไม่ด้ายเลย อาการเหมื่อนมอไซน้ำมันใกล้หมดนะครับ เมื่ออาทิตก่อนก่ใช้น้ำมันด้ายปรกติดีนะครับ เครื่องรหัสGa15 หัวฉีด ติดแก๊ส lpg ระบบดูด เลยอยากทราบว่าอาการที่กล่าวมาข้าต้นเกิดจากอารัยครับ ขอบคุณครับ

1. ลองเปลี่ยนกรองเบนซินก่อนคับถ้าไม่หายก็ลองไล่หัวฉีดดูคับของผมติดแก๊สมาหัวฉีดเสียไปหัวนึงเปลี่ยนก็หายสะดุดคับขอให้เป็นแค่กรองนะคับ

2. ขอบคุณครับค่าใช้จ่ายประมาณเท่ารัยครับ

3. กรองเบนซิน150บาทแต่หัวฉีดหัวละ350คับเชียงกงนะคับเบิกศูนย์5000คับ

4. เดี่ยวพรุ่งนี้จะเอาคลิปเสียงมาให้ฟังครับ

5. อืมอย่าให้แอร์โฟเสียนะคับถ้าติดแก๊สระบบดูดมักจะเสียคับ

6. ใช้แก็สเครื่องเดินเรียบดี อัดตาเร่งก่ดีครับเปงเฉพาะใช้น้ำมัน แล้วกรองเบนซินเราเปลี่ยนเองด้ายป่าวครับ

7. เพราะแก๊สระบบดูดไม่ต้องใช้สัญญาณแอร์โฟคับ

8. ได้คับแค่คายตัวรัดออกแล้วเอาอันใหม่ไส่แทน

ขอบคุณครับพรุ่งนี้ตอนเอาคลิปเสียงลงลบกวนอีกทีนะครับ แต่แก็สพึ่งติดด้ายแค่3เดือนเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้