อยากทราบราคาจานจ่าย GA15

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    คือจากที่เคย post ถามเรื่องรอบเครื่องเดินเบาขึ้นมากกว่าปกติ และได้คำแนะนำหลายอย่าง รวมกับได้เจออู่ประจำของเพื่อน (Zafira) ที่โชคดีว่ามีอะไหล่บางตัวให้ได้ลอง เช่น Air flow, ECU และ Sensor ความร้อนในเครื่อง (ช่างบอกว่าเคนเจออาการคล้ายกันแล้วเปลี่ยนตัวนี้แล้วหาย) แต่อาการของผมก็ยังเป็นอยู่ แต่จากที่ได้ลองทดสอบรถหลายอย่างทำให้สงสัยจานจ่าย เพราะช่างฟังเสียงเครื่อง(ผมด้วย) รอบไม่น่าสูงถึง 1400 รอบ และเมื่อช่างได้ลองเอาจานจ่ายที่ทีอยู่มาลองเปลี่ยนแต่ใช้ไม่ได้ เมื่อนำของเดิมมาใส่เหมือนเดิมทำให้ทุกอย่างปกติ และจากที่ถามช่างทราบว่าสัญญาณวัดรองมาจากจานจ่าย ผทก็เลยคิดไปว่าถ้าการส่งสัญญาณของจานจ่ายเพี้ยนล่ะ มันก้อน่าจะทำให้วัดรอบเพี้ยนได้ ก้อเลยอยากทราบว่าจานจ่ายราคาประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมตัวไปถูก จริงๆถ้าแค่วัดรอบเพี้ยนอย่างเดียวก็ไม่เป็นไร แต่มันทำให้เครื่องไม่มีแรง+กินน้ำมันเลยต้องแก้ไข

ขอบคุณครับ

คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
    ประมาณ 2500 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้