ขอความรู้หน่อยครับ กำลังจะติดแก๊สครับ(ใต้ท้อง)...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย วิภาพร ออย ปุจฉาการ, 4 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความรู้หน่อยครับ กำลังจะติดแก๊สครับ(ใต้ท้อง) ตัดสินใจเรื่องยี่ห้อและเลือกช่างติดตั้งแถวบ้านที่ไว้ใจได้แล้ว แต่ไม่มีความรู้เรื่องถังเลย ควรจะเลือกแบบไหนที่เหมาะกับ Nv Wingroad คิออยากให้ติดมาแล้วมองไม่ค่อยเห็นถังและไปจดทะเบียนที่ขนส่งได้ง่ายๆครับ ขอรูปประกอบด้วยยิ่งดี จะเป็นพระคุณมากๆ จะเอาไปให้ช่างที่ติดไปหามาครับ

1. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    เรืองถังนะ ถ้าไม่อยากไปยุ่งกับท่อไอเสีย ใส่ถัง โดนัท 33 ลิตร ผ่านชัวร์ ถ้าจะเอาถังแคปซูล ต้องเอาถังรุ่น 48 ลิตรหูข้างแต่ต้องขยับหม้อพักให้ได้ระยะ ส่วนเรื่องแกสถ้าเปนเครื่องหัวฉีดแนะนำให้ติดแกสแบบหัวฉีดคับประหยัดครับ :)

2. ขอบคุณนะครับ พรุ่งนี้เอาข้อมูลไปบอกช่าง ผมเลือก Autronic Mistall 2 plus ราคาแพงกว่ายี่ห้อปกติมากพอใช้เหมือนกัน แตคิดว่า่อุปกรณ์เค้าทนทานดี ไปดูวิจารณ์ข้อดีข้อเสียมาแล้ว ก็กัดฟันติดละครับ คิดซะว่าคงต้องอดเหล้ายาปลาปิ้งสักพักใหญ่ ก็คงได้อยู่ ซื้อความมั่นใจครับ

3. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ถังโดนัทถ้ากลัวว่าจะเล็กไป เอาเปน 42 ลิตรก็ได้คับ มันจะยี่นนลงมาอีกนิดนึง

4. ขอบคุณในมิตรภาพ คุณดิวด้วยนะ สำหรับคำแนะนำดีๆตอนที่ผมโทรไปปรึกษาเมื่อวานนี้

5. ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลเรื่องถัง เพราะผมไม่มีความรู้มาก่อนเลย

6. เวลาเห็นรถ nv คนอื่นจอด ผมก็แอบก้มไปดูใต้ท้องรถเค้านะ แบบว่าเก็บข้อมูลไว้ก่อน แต่เรียกไม่ถูก ว่าถังแบบนั้นเค้าเรียกภาษาชางว่าอะไร น้ำหนักเท่าไหร่ รู้แคโดนัทกับแคปซูล

7. Dew Romkloa

0
    0
    0
    นี่คับถังโดนัท 33 ลิตรที่ใช้อยู่ ขนาดเท่ากับล้ออะไหล่ แก๊สถังนึงวิ่งได้ สองร้อยกว่าโลคับ :)

นี่ๆๆๆๆ เลยครับที่ผมต้องการ มีรูปและข้อมูลแบบนี้ ผมมั่นใจขึ้นเยอะเลย ตอนแรกคิดว่าถังเล็กไป กลัวจะวิ่งได้ไม่กี่กิโล ตอนนี้หมดห่วงแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้