ผมใส่ล้อ evo rota 17×7.5 et42 ยาง 45 ติดใส่ไม่ได้เลยครับ ถ้าผมเสริม spacer...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wisanugorn Tongnguleume, 4 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใส่ล้อ evo rota 17×7.5 et42 ยาง 45 ติดใส่ไม่ได้เลยครับ ถ้าผมเสริม spacer หลังออกมาให้ล้อไม่เบียด แล้วเปลี่ยนยางเป็น 40 พอไหวไหมครับ แนะนำทีครับ ปวดหัวเลยตอนนี้

1. เต็มซุ้มพอดีเลยครับ แต่ติดปีกนกหลัง เซ็ง

2. หึ nv เรามีปีกนกหลังด้วยหรอคับ

3. ไอ้คานหลังอะครับ ไม่รู้จะเรียกอะไร ครับ

4. มันติดยังไงครับ พี่ๆในคลับเห็นใส่ ขอบ 17หลายคนไม่เห็นติด หรือพี่โหลดลงเยอะป่าวอะ

5. et42 บวกเยอะ ก็เลยติดใน ก็ต้องเสริมออกมา นั่นแหละ

6. เดิมมครับ ไม่ได้โหลด ผมไม่แน่ใจว่าต้องเสริม spacer ออกมากี่นิ้ว แล้วกลัวว่าจะมาติดซุ้มฝั่งข้างนอกอีกครับ

7. อ้ออ ติดด้านใน ผมเห็นบอกจะลดแก้มยางเหลือ 40 ก็เข้าใจว่า ติดซุ้ม

8. ถ้าชอบล้อนี้ ก็ต้องเสียตังค์ เพิ่ม สเปเซอร์ อีก 1"อะครับ

9. ยาง 45 ไหวไหมครับ หรือต้อง 40

10. ซี่รี่ยางลดไปก็ไม่มีผม ต้องลดหน้ายาง

11. เสริม 1 นิ้วไหวไหมครับ

12. ไม่อยากยื่นมาก กลัวตำหนวด

13. 1 นิ้วน่าจะเอาอยู่

14. นี่ครับ ตามสภาพเลย

15. กะลังสวยเลย

16. งั้นต้องไปจัดมาสักนิ้วครึ่งเพื่อความงาม แล้วล้อหน้าต้องเสริมเท่าไรดีครับ

17. ลองหาสเปรเซอร์5มม. ใส่ดูครับ บางทีอาจติดไม่เยอะ ยังไม่ต้องทำอแดปเตอร์ออกมาก็ได้

18. แต่ตอนผมใส่17 สเปคเดียวกัน ไม่ติดนะ

19. ทำไมๆๆๆ ทำไมโชคร้ายจังผม

20. อ่ิอ ล้อผม กว้าง7 " ครับ ^่^

21. น่าจะเป็น .5 ที่ต้องสงสัยที่สุด พรุ่งนี้เอาใหม่ครับ หาspacer มาใส่ดู ยังมีความหวังอยู่ ชอบล้อชุดนี้ไม่อยากขาย

22. คิดว่าใช่แน่เลย เพราะล้อกว้างกว่า

23. กลัวว่าจะไม่จบที่ 10mm นี่ละครับ

24. สปริงตัดหรือเปล่าครับบ ค่าสปริงมันลดตัวลงเยอะไหมของผมเคยเป้นสปริงซ้ายหด เยอะกว่าขวา สังเกตดูเผื่อใช่ครับบ ธรรมดาไม่นาเบียดผมใช้195/55/15

เดิมทุกอย่างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้