เกียร์ cvt ซ่อมแพงไหมครับ และอื่นๆอีกมาก

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย huhuzzz, 9 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. huhuzzz

huhuzzz New Member Member

9
    0
    0
    คือว่า เกียร์ มันซ่อมได้หรือป่าว หรือว่าต้องเปลี่ยนลูกใหม่ แล้วราคา ซ่อม เท่าไหร่

กำลังจะซื้อ Es มือ 2 ยังลังเลอยู๋ว่า AT หรือ MT ดี ?

แล้วเคยอ่าน ผ่านๆมาว่า รถปี 01-02 แอร์จะมีปัญหา แล้วซ่อมเท่าไหร่หรอ ครับ ?

ส่วนในปี 03 จะแก้ไขหมดแล้ว

ไม่ทราบว่า ใน ปี 01-02 มันมีปัญหาอะไรอีกหรือป่าวครับ?

2. ^^ InsuranCe OnLine ^^

^^ InsuranCe OnLine ^^ New Member Member

30
    1
    0
    เกียร์ CVT ของแจ๊ส กับซิตี้อ่ะครับ

ไม่เหมือน ES ส่วนเกียร์ของ ES มักมีปัญหาที่แสนโล ซึ่งผมก็โดนไปแล้วหมื่นแปด

หาอู่โอเวอร์ฮอลไม่ยากครับ รอท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มละกัน ยินดีต้อนรับครับ

3. huhuzzz

huhuzzz New Member Member

9
    0
    0
    ของ Es ไม่ได้ใช้ Cvt หรอครับ

แล้ว ทำ โอเวอร์ฮอล แล้วมันจะใช้งานได้อีก นานไหมครับ

4. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เกียร์ ทำมะดา ก็ดีคับ ไม่ค่อยจุกจิก

ผมใช้มา 170000 แล้ว อ่ะ ปกติอยู่

5. b_123

b_123 New Member Member

57
    5
    0
    ถ้าไม่ได้ใช้รถในเมืองตลอดลองหาเกียร์ธรรมดาครับ มันส์ดี

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง เ ป ลื่ ย น น้ำ มั น เ กี ย ร์ ดู ก่ อ น สิ คั บ ว่ า ห า ย มั้ ย

7. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ES มือสองแนะนำเป็นเกียร ธรรมดาครับ แรงกว่าประหยัดกว่า มันกว่าครับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  8. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ที่สำคัญคือขับมันส์กว่าด้วยครับทันใจกว่าเยอะใจผมยังอยากได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้