สตาทน้ำมันติดง่ายพอเปิดแอร์รอบไม่ตกแต่รอบกับสูงขึ้น และเครื่องเดินเรียบดี...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Guf Ratchaburi Angler Club, 4 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สตาทน้ำมันติดง่ายพอเปิดแอร์รอบไม่ตกแต่รอบกับสูงขึ้น และเครื่องเดินเรียบดี แต่พอเหยียบให้รอบสูงขึ้นมันก่เปงอย่างในคลิปอะครับเร่งแค่นัยมันด้ายด้ายแค่ในคลิปอะครับผมล่ะปวดหัวจริงๆเลยครับ

1. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ขยับจานจ่ายครับ!!!

2. พี่ๆช่วยไขข้อข้องใจให้ผมหน่อยนะครับ ผมล่ะเครียดเลย ครับ

3. แต่แก๊สใช้ด้ายปรกตินะครับ

4. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ล้างปีกผีเสื้อ

5. ลองเปลิ่ยนกรองเบนซินก่อนคับแล้วยังไม่หายค่อยไล่ที่อื่นคับ

6. ล้างปีกผีเสื้ฉย่าเอาลมเป่านะคับเดียวแอร์โฟขาดหลายตังนะคับ

7. ของผมก็ga15คับ

8. Weerawat SDcomputer g15หัวฉีดครับ รองหัวหน้าโจรใจร้าย มากๆๆๆๆๆๆ ล้างเองด้ายไหมครับ

9. Pichitchai H-kumnerd เครื่องหัวฉีดครับผม

10. รองหัวหน้าโจรใจร้าย มากๆๆๆๆๆๆ หวังว่าคงมีโอกาศด้ายไปตกปลาด้วยนะครับ แต่พรุ่งนี้ผมฝงแก่งกระจานครับ

11. คับ ล้างเองได้คับถอดกรองอากาศออกแล้วแล้วถอดสายเวกกัมจำด้วยนะคับแล้วก็ใช้หกเหลี่ยมขันน็อต4ตัวแล้วใช้น้ำมันค่อยล้างอย่าไปโดนแอร์โฟนะคับ

12. ตามนั้นครับบ ถ้าติดน้ำมันเลี้ยงบ่าวาล์ว ละชัวแน่ผมเคยใช้แก้สบวกน้ำมันบ่าวาล์ว เยิ้มเรยเซ็นเซอ ช่วยได้90%

13. ห้ามเปล่าลมนะคับ

14. ผมเพิ่งล้างไปเปลี่ยนกรองเบนซินด้วย

15. ตาม รองหัวหน้าโจรใจร้ายเรยคร้าบบ น้ำมันเด่วนี้โคจรสกปรกก เรยย ดูให้ดีครับบ

16. เธอยัง. คิดถึงฉันอยู่หรือเปล่า ขอบคุณมากครับ

17. Air4ไปแน่ๆครับ

18. เอาผลมาแจ้งครับ เปลี่ยนกรองน้ำมันแล้วไม่หายครับ สงสัยงานจะงอกครับ ถ้าแอร์โฟร์จะไปแล้วครับ 555555 เศร้าเลย ถ้าไม่เปลี่ยนแอร์โฟร์จะมีขอเสียเยอะไหมครับ

19. Bef Heal

Bef Heal Guest

0
    0
    0
    รถผมเคยเป็น ผมใช้แก๊สอย่างเดียวอยู่พักนึ่ง (ระบบดูด ) พอมาใช้น้ำมันมันก็สตาร์ทได้แต่เร่งก็จะดับ ระบบน้ำมันมีปัญหา รถผมปั้มติ๊กเจ้ง เลยล้างหัวฉีดและยกถังลงเปลี่ยนปั้มติ๊กครับ

20. ของผมเร่งไม่ดับครับแต่มันจะเปงแบบในคลิปอะครับ แต่พอเปิดแอร์ปั๊บมันดึงเรื่องดับเลย

21. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ลองดูครับ ค่อยๆเช็คดูครับ

22. ลองเอาแอร์โฟอีกคันมาใส่สืคับถ้าหายแปรว่าเสียคับเชียงกง3500คับลองหาดูคับga15ยังมีของนอกเยอะคับถ้าga16ละงานงอกแพงมากคับของนอกน้อยมากเบิกศูน18000คับ

23. ถ้าไม่เปลี่ยนก็ไม่เป็นไรคับเพราะระบบดูดไม่ใช้สัญญาณแอร์โฟคับแต่ระบบแก๊สระบบหัวฉีดต้องใช้คับ

24. แล้วถ้าจะเปลี่ยนจากระบบดูเปงหัวฉีดต้องใช้เงินเท่ารัยครับพอทราบไหมครับ

ถังใช้ได้คับ ที่ต้องซื้อก็ใหม่เกือบหมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้