ฝาครอบถังแก๊สในกระบะ NV สำเร็จรูป

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย KOOK_001, 15 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KOOK_001

KOOK_001 Guest

0
    0
    0
    มีฝาครอบถังแก๊ส LPG ขนาด 58 ลิตร มาเสนอฮะ เป็นพลาสติกขึ้นรูปด้วยความร้อน ใช้กับรถ NISSAN NV รุ่นตอนเดียวที่ติด LPG ขนาด 58 ลิตร วางถังในกระบะ เข้ารูปพอดีกับรถ กันน้ำได้ ผมทดลองทำกับรถตัวเองแล้วเข้าท่าดีเลยนำมาให้ดูกัน สนใจติดต่อ [email protected]

2. KOOK_001

KOOK_001 Guest

0
    0
    0
  3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลงรูปดูด้วยได้มั๊ยครับ

4. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ช่ายงับขอดูรูปด้วย

5. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    สนใจๆ รอรูปคับ

6. สนใจครับอยากเห็นรูปเหมือนกานนน

7. รุปมาเร้ววววววววววววว

8. URUSAI

URUSAI New Member Member

10
    1
    0
    รูปฝาครอบถังแก๊สครับ

รูปรายละเอียด ปลีกย่อยจะลงให้ดูอีกทีฮะ ตอนนี้กำลังเก็บรายละเอียด ผมไม่ค่อยได้เล่น NET สักเท่าไหร่ถ้ายังไง Mail มาที่ [email protected] ตอบทุก mail ฮะ

9. URUSAI

10
    1
    0
    อีกรูปครับ

ด้านข้างฮะ:eek:

10. URUSAI

10
    1
    0
    รูปด้านหน้าฮะ

รูปด้านหน้าฮะ ดูเล่น ๆ:cool:

11. man3577

man3577 Guest

0
    0
    0
    กำลังหาอยู่พอดีเลย

เท่าไหร่ครับพี่ ติดกับรถยังไงง่ะ

12. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขอราคาด้วยครับ

13. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    ราคา ด่วน ๆ เลย

14. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    สวยงามลงตัวครับ

15. axez

axez New Member Member

36
    8
    0
    ทำไมไม่ถ่ายด้านหลังตรง ๆ อ่า มองมะชัด

16. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    น่าสนใจมากครับ ยังไงทำเผื่อ 75 ลิตร หรือใหญ่กว่านี้ด้วยแล้วกันเพราะเห็นพี่น้องในนี้หลายคนใช้ถังใหญ่ ผมด้วย อิอิ

17. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    ไม่เห็นมีช่องดูเก็จวัดเลย แล้วออกใบเสร็จได้ไหมคะ เวลาไปจดทะเบียนขนส่ง เพราะเค้าขอดูด้วยคะ ( เค้าดูเรื่องน้ำหนักคะ)

18. URUSAI

10
    1
    0
    ราคามาแย้วววว

ยังสรุปไม่ได้ฮะ เพราะเพิ่งทดลองทำมาอันเดียวเอง เพราะไปถามที่ไหนก็ไม่มีใครทำสำหรับ NV เลย น้อยใจลองออกแบบแล้วทำดู ค่าใช้จ่ายตอนนี้ยังไม่ได้สรุปเลย , ฝาครอบนี้ทำเผื่อสำหรับใส่ถัง NGV ขนาด 75 ลิตรนะครับ ผมลองแล้วใส่ถัง LPG 58- 75 ลิตรสบายมาก ตอนนี้กำลังทดสอบการกันน้ำด้วยการใช้ซีลยางที่สามารถหาได้ทั่วๆ ไปเพื่อสะดวกในการหาอะไหล่เปลี่ยน และศึกษาเรื่องฉนวนกันความร้อนป้องกัน มีปัญหาถ้าตากแดดตากฝน นานๆ (มากกว่า 10ปี) วันจันทร์หน้านี้จะไปทำทะเบียนแล้วฮะ รอบแรกไปมาแล้วไม่มีฝาครอบไม่ผ่าน เลยถามรายละเอียดฝาครอบที่ขนส่ง เขาบอกว่าใช้ พลาสติกที่มีความแข็งแรงได้ ผมว่าดีกว่าตีตู้ไม้หุ้มหนังตามร้านเครื่องเสียงนะ ถ้าสนใจผมว่าควรรวมตัวกันซัก 10 อันขึ้นไปอันหนึ่งไม่น่าเกิน 3,000-3,200 บาท (ถ้าตกลงกับโรงงานฉีดพลาสติกประเภทนี้ได้ แต่ส่วนมากไม่ค่อยมีบริษัทไหนทำให้เขาบอกว่าไม่คุ้มค่าแม่พิมพ์ ถ้ามีคนสนใจจริงๆ ลองรวมตัวกันมาก่อนแล้วลองไปคุยกับผู้รับจ้างผลิตดู น่าจะดีกว่า ผมไม่ได้มาลงเพื่อขายของนะฮะ เอาผลงานมาอวดเพื่อนๆ เฉยๆ ถ้าเพื่อนๆ สนใจยินดีช่วยเหลือครับติดต่อที่ [email protected] แล้วกัน :) สวัสดีครับ:D

19. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ดีคับ ความคิดสร้างสรรค์อิอิ

20. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ครอบ NGV ไหวมั้ยอ่า... อยากได้ๆ

21. สุดยอด ขอยกนิ้วให้เลย

22. Epon

137
    20
    0
    ผมเอาด้วยคนนึงครับ อันที่จริงผมตีด้วยเหล็กพ่นสีเดียวกับตัวถังเรียบร้อยสวยงาม มีช่องดูเกจวัด ไปตรวจผ่านมาแล้วด้วยครับ แต่มันปิดตายเลยถ้าจะรื้อเปลี่ยนถังหรืออะไรก็ต้องทำลายทิ้ง เลยคิดว่าซื้อเผื่อไปเลยดีฝ่าของหายากแบบนี้

23. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สวยงามดีครับ ราคาก็พอสมควรกับงานครับ

24. URUSAI

10
    1
    0
    คุณ EPON ฮะผมทำ master มา 3 อันใส่รถไปอันหนึ่งกะว่าจะเก็บไว้สำรองอีกอัน ถ้าต้องการจิงๆผมแบ่งให้ฟรีๆ 1 อันให้เอาลองไปใช้ดู แล้วค่อยติดต่อมารับเอาไปแล้วกัน

25. nana_15

nana_15 New Member Member

2
    0
    0
    ขอซื้อต่อนะคับ

ผมขอซื้อต่อแล้วกันคับพี่ เพิ่งใส่แก๊สมาจะไปทำทะเบียนคับ 3,000 แล้วกันนะพี่แล้วมาผมจะ mail ไปนัดนะครับ

26. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    นอกเรื่องนิดนึงไม่ทราบว่าล้อที่ใส่อยู่กี่นิ้วครับ 17 อ่ะเป่า
    เวลาเลี้ยวติดมั้ยครับ

27. mr.klang

mr.klang New Member Member

33
    2
    0
    มีโครงการณ์ผมขอด้วยครับ...1 ครับ

28. Epon

137
    20
    0
    ได้ แนวร่วม 3 แล้วครับ อีกสักพักจะทยอยมาเรื่อยๆ นะผมว่า เดี่ยวว่างๆ ผมวิ่งไปดูตัวจริงหน่อยดีไหมครับ อยู่แถวไหนอะครับ ....(ผมไม่ได้ติดต่อทางเมล์เพราะอยากให้สมาชิกท่านอื่นรู้เรื่องด้วยนะครับ) ส่วนเรื่องขายหรือไม่ขาย ถ้ามันมีค่าใช้จ่ายก็ คิดไปได้เถอะครับ ทำแล้วเข้าเนื้อเดี๋ยวจะอยู่ได้ไม่นาน :)

29. URUSAI

10
    1
    0
    รายละเอียดฮะ

เอารายละเอียดการติดตั้งมาให้ดูกัน

30. URUSAI

10
    1
    0
    อีกมุมฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้