+ + + ขออนุญาต ทำโพลเกี่ยวกับ การจัดแข่งขันกีฬา Bowling or Badminton or Snooker or etc., ของคลับเราห

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย .:: ส เ ต ฟ า น ::., 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    สวัสดีครับ ทุกท่าน (ที่ให้ความสนใจ) :D

พอดีเห็นว่าช่วงนี้ เริ่มเข้าหน้าฝน การที่จะไปเล่นกีฬากลางแจ้งก็คงไม่สะดวกนัก
    ผมจึงมีความคิดว่า คลับเราน่าจะมีการแข่งขันกีฬาภายในอะไรสักอย่าง จึงมองไปที่สนุ๊กเกอร์ก่อน
    (ไว้คราวต่อไป อาจจะจัดโบว์ลิ่ง , แบดมินตัน ฯลฯ ที่ผู้หญิงสามารถเล่นได้ด้วย เพื่อสร้างความสามัคคี
    และคุ้นเคยซึ่งกันและกัน)

จึงอยากจะขอความคิดเห็นหลายๆท่าน ว่าควรจะจัดแนวไหน และอย่างไรดี
    (อาจจะจัดหลังจากงาน Rally ที่จะไประยองนะครับ)

การจัดอาจจะเก็บค่าสมัคร (แล้วแต่จำนวนสมาชิกที่จะเข้าร่วมการแข่งขัน)
    แข่งแบบแพ้คัดออก เล่นแบบ 3 เฟรม (ชนะ2ใน3) หรือ 5 เฟรม(ชนะ3ใน5) ก็ขึ้นอยู่กับการร่าง
    กฏ กติกาต่อไป

รางวัล ก็คงมี รางวัลที่1 ,2,3 และรางวัลมือบ๊วย(เพื่อเป็นกำลังใจต่อไป) ส่วนมูลค่าของรางวัล
    ก็ขึ้นอยู่กับจำนวนผู้สมัครเข้าแข่งขันนะครับ หรือหาสปอนเซอร์มาสมทบทุนด้วย

ส่วนเรื่องสนามแข่งขัน ถ้าเพื่อนๆท่านใดพอจะแนะนำสถานที่ดีๆได้ ก็รบกวนด้วยนะครับ ถือซะว่า
    ร่วมด้วยช่วยกัน เพื่อสร้างความสามัคคี

ขอบคุณทุกท่าน
    ...ส เ ต ฟ า น

ป.ล.1 ขออนุญาตท่านประธานและผู้ดูแลบอร์ดด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ปรึกษาก่อนที่จะตั้งกระทู้ :D
    ป.ล.2 ยินดีรับทุกความคิดเห็น และข้อเสนอแนะนะครับ :cool:
    ป.ล.3 การแข่งขันครั้งนี้ รับสมัครทุกท่านที่เคยอยู่ในคลับนี้นะคลับ ไม่ว่าปัจจุบันจะหันไปขับอะไร
    แล้วก็ตาม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2008
    tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    เปลี่ยนเป็นจัดโยนโบวว์ก่อนได้ป่าว

ใครๆก้อเล่นได้

3. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ได้เลยครับจัดไป......ดีนะ เผื่อสมาคมแม่บ้านไว้ด้วย ไม่งั้น วงแตกก่อนแน่ะ อิอิ

เดี๋ยวว่าจะช่วยหา สเปเซอร์ให้นะครับ.................

4. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ถ้าจัดขอสนามเป็นกลางนะคับ

สงสัย จขกท ไม่กลัวหัวแตก อิอิ

5. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    จัดปาย อย่าให้เสีย ( เห็นอยากเล่นมานานละ )

6. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    สนุกเกอร์ไว้นอกรอบเล่นกันเองดีกว่า สถานที่มันไม่เหมาะแก่การพาแม่บ้านไป ไปกันเองจะได้หาโต๊ะที่มีหลุม 7 ให้แทงด้วย :D
    โยนโบว์ท่าทางจะเล่นได้หลากหลายกว่า

7. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ยาวปาย ครับ

8. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0

ตามพี่เองไปเลยครับอยากโยนเหมือนกันขอที่ เมเจอร์รัชโยธินนะสาวสวยสุดยอดเลยแต่ละคนนี้xxทั้งนั้นเลยขอบอก

9. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    เอาด้วยๆจัดไรก้อไปหมดละผม คริคริ

+++++++++++++++++++++++++++

ขอออกความเห็นส่วนตัวนิดนึง

และถึงจะดูแปลกๆไปนิดที่แข่งขัน Snooker แต่มันก้อถือว่าเป็นกีฬาชนิดนึงไปแล้ว

ในการเล่นนั้นก้อไม่ใช่ว่าแทงๆให้ลงหลุมไปแล้วก้อจบ

มันต้องมีทั้งสมาธิและไหวพริบเข้ามาเกี่ยวด้วยเหมือนกันนะ

เพียงแต่เวลาไปเล่นมันมักจะมาคู่กับการพนันก้อเลยดูไม่ดีเท่านั้นเอง

+++++++++++++++++++++++++++++++++

จริงที่ว่าจัดอย่างอื่นจะดูดีกว่า (ผมก้อคิดแบบนั้นนะ ทั้งๆที่ผมก้อชอบนะตีนุ๊กเนี่ย )

แต่ลองดูซะหน่อยก้อได้ ถ้าไม่มีคนเข้าร่วมเพียงพอก้อยุบไป :)

ถ้ามีคนสนใจเพียงพอก้อจัดโลด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2008
  10. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    จัดเลยครับ เห็นด้วย แต่ขอเป็น วันเสาร์ -อาทิตย์นะครับ หนับหนุน อะไรก่อนหลังไม่สำคัญ เป็นกีฬา ถือเป็นดีหมด ขอให้เล่นแล้วมีความสุข อิอิ:cool:

11. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    เหอๆๆ ผมว่า โยนโบว์ เข้าท่ากว่านะ อิอิอิ ส่งกันเป็นทีมเลย มันด้วย ฮาด้วย แหล่มกว่ามั้ย ฟานนนนนนนน

สนุ๊ก ไว้ นอกรอบ ไฟฟ้า แดงยี่ สีสี่ ว่ากันไป นะ 55555555

ถ้าโบว์ลิ่งนะ ผมมีข้อเสนอ เริ่มจาก สมัครสมาชิกที่จะลงแข่ง แล้ว จับฉลากสุ่มเข้าทีม ทีมละ 5ดีมะคับ อิอิ
    แล้วจับมาแข่งกัน แบบ รวมคะแนน แล้วหารจำนวนคนในทีม ดีมะ ดีมะ จากนั้น แข่ง เหลือ ทีมเดียว ทีมที่ชนะ ก็รับรางวัลไป หรือไม่ก็ จับมาแข่งกัน5คน สุดท้าย อิอิ พิจณา ดู นะ ค้าบบบบบบ

12. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เล่นไงอ่ะไอ้ snooker เนี่ย
    เล่นเป็นแต่น้องนุ๊ก...

13. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    เห็นมีบางคนตีแบตอยู่นะ คือทุบเอาตะกั่วไปขาย 555 ล้อเล่น
    ผมว่านะจะตีแบดนะ
    เหตุผลคือ
    1. วนเล่นได้เรื่อยๆ และตลอด
    2. สนุ๊กให้เวลาพอสมควรต่อเฟรม
    3. สนุ๊กไม่ได้เหงื่อ
    4. ไม่อยากเดินแทง แต่ก็นั่งแทงไม่ได้ นอนแทงได้ท่าเดียวคือนอนคว่ำ
    5. แบดได้เหงื่อนะ แล้วเล่นแบบคู่ หรือคู่ผสมก็ได้ (ไม่ใช่ผสมพันธุ์นะ)
    6. สนุ๊กอย่างเก่งก็ 10-15 โต๊ะต่อสมาคม แทงโต๊ะละ 2-4 คน หรือไม่ก็ต้องเหมา
    7. อื่น
    ใครมีอะไรดีก็ลองเสนอดูครับนี่เป็นเหตุผลส่วนตัวครับ

14. ninekeng

897
    70
    0
    อ่านดูแล้วสับสนอ่ะ ไม่รู้ว่าคุยเรื่องเล่นกีฬา หรือว่าอย่างอื่นอ่ะ:confused::confused::confused:
    แต่เหตุผลก็โอเคน๊า:D:D:D

15. Hondata

348
    57
    28
    เอาเป็นแดงสี่ สียี่ ได้ปร่ะ :D:D

แบบว่าเน้นแดงง่ะ 555+

16. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    พวกเรามันมืออาชีพอยู่แล้ว พวกพระเอกแดงเดียว :D

ส่วนจะจัดกีฬาประเภทไหนดีนั้น ก็ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ โหวตกันมานะครับ
    พวกเราจะได้ปรึกษาหารือ การจัดแข่งกีฬานั่นๆ (ที่มีคนโหวตเยอะที่สุด)

17. tui013

1,777
    238
    0
    ดูท่าจะเซียนๆทั้งนั้นแล้วจะสู้ไหวมั้ยเนี่ย:p

18. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ถ้าจะจัด กิจกรรม ก็ น่าจะ โยนโบว์ครับ

กิจกรรมร่วมไปเลย เอาฮา นานๆ เจอกันที รวมหัวกัน

19. kachapop

kachapop New Member Member

128
    17
    0
    โยนโบลล์อีกหนึ่งเสียงครับ

20. yoosabai

yoosabai New Member Member

163
    14
    0
    สนุ๊กก็ดี แบตก็ได้ โยนโบลล์ก็โอเค :D:D

21. tui013

1,777
    238
    0
    มีขี่ม้าส่งเมืองมั้ยหรือวิ่งกระสอบก็ได้:D

โหวต Badminton ครับ

22. jewel~

jewel~ New Member Lady Member

58
    14
    0
    .
    แวะมาดู .. อิอิ .. ^^"

23. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    แวะเข้ามาเชียร์ ครับ

24. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ดี ย ว ค อ ย เ ป ง กำ ลั ง ใ จ ใ ห้ คั บ

25. ninekeng

897
    70
    0
    จัดเลยครับ อะไรก็ได้ อยากเล่นอ่ะ

26. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    โบว์ลิ่ง น่าโดนก่าคร้าบ

27. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    อะไรก็ได้ครับ จัดมา ได้หมด

28. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    โยนเป็นแต่ใน nintendo wii อะคับ เอิ๊กๆ (ตามน้ำคร้าบบบ)

29. Hondata

348
    57
    28
    เล่นเป็นทุกอย่าง

แต่ไม่เก่งซักอย่าง 555+++

อยากโยนโบว์มากก่าเย็นๆ สบายๆ

30. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    โยนโบน่าสนใจครับ :D

เห็นด้วย

เห็นด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้