ได้มาแล้ว กระจังหน้า R10

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ironman, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ตามหามาพอสมควรกับกระจังหน้า R10 ไปเชียงกงบางนา ตามหาหลายที ยังไม่ได้

เมื่อวานแวะไปก่อนไปทำงาน ไปร้านที่มีหัวตัดเยอะๆ อยู่แถวๆ ใกล้ๆ ปากซอยเชียงกงบางนา

ใจจริงไม่ค่อยอยากแวะเพราะร้านนี้ได้ข่าวว่า โก่งราคา จนตัวโก่ง

พอลงไปถาม โอโห... แพงจริงๆ ถามว่ากระจังเท่าไหร่ เจ้าของร้านบอกเอง... 1200 บาท

เลยบอกไปว่า โทรไปถามบรรทัดทองแค่ 700 บาท เอง ซึ่งผมบอกตามตรงไม่ได้โม้เพื่อต่อราคาเสียด้วย

เลยพยักเพยิดให้ลูกน้องไปเอามาดูก่อน มาถึงบอกว่า 600 บาท นะน้อง..

ลองๆถามราคาอะไหล่อื่นๆในร้าน ราคาค่อนข้างแรง และผมต่อราคาตามสมควร

แต่เจ้าของร้าน ยังมาย้อนผมว่า "ต่อทุกอย่างเลยนะ..."

ไม่ประทับใจเล้ย....ร้านนี้ ไม่ติดว่าร้านอื่นไม่มีนะ ไม่เอาไปแล้ว ได้ราคาถูกกว่างบ

แต่พูดจาไม่ค่อยเข้าหู จ่ายเงินไปแล้วมันรู้สึกเสียดายเงินยังไงไม่รู้

กลับมาที่กระจังหน้า... ได้มาสภาพบางๆเดิมๆดี ไม่มีรอยผุ แต่คนล่ะสีกับรถ ต้องเอาไปทำสีใหม่ครับ

พลิกดูด้านใน บางเดิม ไม่เคยโป้ว ขาไม่งอ เหล็กบางเบาหน่อย บิดเล็กน้อย รูน็อตยังใช้ได้ดี

เลยเอามาถ่ายรูปไว้เผื่อพวกเราไว้ใช้อ้างอิงรูปร่าง และราคานะครับ

2. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    มีอู่สีแนะนำมั้ยครับพี่ รถพี่สีซ้วยสวย...:D:D

4. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    จริงเค้าเรียกว่าลิ้นหน้าครับ ราคา มาตราฐาน 700 บาท ครับ

5. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    อย่าถือสาคนขายคับ ถ้าพูดไม่ดีแต่ราคาถูกยอมๆๆเค้าไปคับ แต่ถ้าพูดไม่ดีและยังขายแพงไม่ซื้อคับ ส่วนพูดดีแต่ขายแพงก็ไม่ซื้อคับ

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    สรุปคือ ขอให้ของมันถูก คนขายจะเป็นยังไงก็ช่างมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้