ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย get, 26 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. get

get New Member Member

7
    0
    0
    พวกพีๆครับ คือว่าผมเพ่งซื้อมาไม่นานหรืออาจจะไม่คุนกับรถผมรึเปล่า คือ รถผมเกียร์ 1 ผมลากยาวมากกว่าจะเปลียนเกียร์ 2 ไม่ทราบว่ารถเพือนๆ ในคลับเป็นยังงี้ไม่ครับ:)

2. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ยาวที่ว่ากี่พันรอบล่ะครับ ถ้าออกตัวแบบกระทืบคันเร่งเต็มๆ ก็ไม่แปลกครับ แต่ออกช้าๆกดคันเร่งนิดเดียว แล้วมันลากยาวมากก็คงผิดปกติแหละครับ ลองดูรอบก่อนนะครับว่ากี่พันรอบ ค่อยมาว่ากัน

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0

ปกติ 2000 เปลี่ยนคับ ลากนิ่มๆ
    ถ้าโหมด S จะลากไปที่ 3000 หรื่อมากกว่า ถึงเปลี่ยนคับ

ถ้าล้อใหญ่กว่ามาตรฐานก็อาจลากยาวกว่าปกติได้นะ แบบว่าอืดๆอ่ะ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้