พี่ๆค้าบ จูนอากาศ เครื่องคาร์บู ga16 มันอยู่ตรงไหนอ่าค้าบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pongsit Meemangkang, 11 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆค้าบ จูนอากาศ เครื่องคาร์บู ga16 มันอยู่ตรงไหนอ่าค้าบ

1. อยู่ใต้ตัวตั้งรอบเดินเบาครับ

2. มันเป็นตัวยังไงอ่าค้าบ อยากได้รูปจัง อิอิ

3. ไม่มีรูปน่ะสิครับ ตัวตั้งรอบเดินเบามันจะเป็นตัวหมุนสีขาว ๆ ถัดลงไปอีกตีกตัว มันจะเป็นน็อบหัวกลม ๆ (ปากแบน) มีสปริงด้วย

4. อ้ออ เจอแล้วครับ ผมหมุนๆๆ มันไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย

5. หมุนเข้าให้สุด แล้วหมุนออก 1/2-1 รอบครับ

6. เดียวลองดูคับ

7. มันต้องกดลงเข้าไปก่อนค่อยหมุนหรือป่าวพี่ ตอนผมไปหมุน มันกดลงไปได้ด้วยอ่ะ

8. ผมต้องทำกับมัยังไงคับ แนะนำหน่อย

แชร์ๆกันครับ มีรถขับก็อยากดูแลรถเป็น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้