รบกวนสอบถามครับ ผมใช้ NV cab ปี 03 ผมซื้ออุปรณ์นี้จากตลาดนัด ๑๐๐ บาท...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Worawit Wanchana, 11 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawit Wanchana

Worawit Wanchana Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามครับ ผมใช้ NV cab ปี 03 ผมซื้ออุปรณ์นี้จากตลาดนัด ๑๐๐ บาท เอามาเพื่อชาจต์ไฟในรถกับโทรศัพท์มือถือ วันนี้ใช้ครั้งแรกพอขับไปได้ประมาณ ๑๐ นาที ด้านปลายที่อยู่ข้างใน (ขวาในภาพ) มันเกิดมีกลิ่นไหม้ ๆ นิดหน่อย...แบบนี้ปกติหรือเปล่า แล้วจะอันตรายมั้ยครับถ้าจะใช้ พอดีรถใช้แก๊สอยู่กลัวไฟลุก รบกวนผู้รู้/มีประสบการณ์ช่วยแนะนำครับ

2. ถ้ามีกลิ่นไหม้แสดงว่าไว้ใจไม่ได้แล้วมั้งครับ ผมไปซื้อสายโครตชาร์ทตามศูนย์คอมฯ ร้อยกว่าบาท ชาร์ทได้ทุกยี่ห้อ แบบนี้น่าจะปลอดภัยกว่าครับ

3. ที่รถก็ใช้ค่ะ ซื้อจากเซียร์ 20 บาท ใช้ชาร์จไฟเข้าปกติ ไม่มีกลิ่นออกมานะ แต่เวลาเอามาดมได้กลิ่นไหม้ ๆ เหมือนกันค่ะ

4. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    กำลังจะบอกว่าอันละ 20 ตอนชาร์จมันจะร้อนหน่อย แต่ก็ใช้มาตั้งนานไม่เหนเปนไร :)

5. แบบเดียว สีเดียวกันเลย

6. Worawit Wanchana

0
    0
    0
    รถคุณ Dew Romkloa และคุณ Pannita Chalermrat ติดแก๊สหรือเปล่าครับ ?

7. ซื้อกันอันละ20 โห ถูกมากก

8. อาจจะเกิดจากการเสียบไม่แน่น เลยเกิดความร้อนขึ้นมานะคับ ลอง ใช้งานใหม่อีกครั้งคับ ถ้า ใช้ใหม่แล้วยังเป็นเหมือนเดิมก็ทิ้งไปได้เลยคับ

9. ติดแก๊สจ้า

10. ซื้อ 20 บาท จริง ๆ ซื้อจากเซียร์รังสิต

11. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ของเค้าสีส้ม รถใช้แก๊สคับ นี่ดึงไปดึงมาเสียบอยู่สองคันไม่มีปัญหาอะไร อาจเป็นอย่างที่ท่านด้านบนว่า อาจหลวม แล้วเกิดการสปาร์คได้คับ :)

12. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ช่องจุดบุหรี่ของนิสสัน จะตื้นกว่ารถยี่ห้ออื่นๆ เอาอุปกรณ์บางอย่าเสียบแล้วจะหลวมๆติดๆดับๆ :)

13. Worawit Wanchana

0
    0
    0
    จะพยายามลองทำดูตามคำแนะนำของทุก ๆ ท่านครับ ขอบคุณครับ

14. ต้องเสียบแบบสุดซอย มิดด้ำ

15. มีอยู่สองอัน ส้มกะแดง แรกๆเหม็นๆหน่อย ซักพัก ชิน ปีกว่าแล้ว ยังไม่พังนะครับ ^^

16. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    แบบสามช่องเสียบ กับหนึ่ง usb ตอนจับของขวัญที่สัตหีบ ใครได้ของผมไปว๊า? ใช้ดีมากๆ

17. ผมก้อใช้สีเดียวกันเลยแต่ไม่ร้อนไม่มีกลิ่นเหม็นไหม้นะ

18. แบบนี้ ร้านทุกอย่าง 20 มีขาย อิอิ

19. Tanit Ton

Tanit Ton Guest

0
    0
    0
    ถ้าให้ดีซื้อของแท้ปลอดภันครับแต่ผมใช้ของแบบคุณเลยก็ใช้ได้นะ

20. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ผมซื้อมา80บ๊าท โทรศัพท์ผมมันต้องเอามาลองที่รถเลยครับ ชาร์จได้ก็ใช้อันนั้นตลอดเลย555+

21. รถไม่เป็นไรครับ มีฟิวส์กันอยู่ตัวนึง แต่แบตโทรศัพท์เนี่ย เปลี่ยนไปหลายก้อนละ พังเร็วมาก ^^

22. Prakarn Yomtat

Prakarn Yomtat Guest

0
    0
    0
    หาของมีคุณภาพ.ดีกว่าครับ

อย่าไปหวั่น แม้มันมีกลิ่นไหม้ แต่ยังไม่ถึงกับไหม้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้