สงสัยเลยถามหน่อยครับ ผมเป็นสมาชิกในกลุ่มแล้วใช่มั้ย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย วิภาพร ออย ปุจฉาการ, 11 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สงสัยเลยถามหน่อยครับ ผมเป็นสมาชิกในกลุ่มแล้วใช่มั้ย แล้วผมจะรู้ได้ไงว่าหมายเลขสมาชิกของผมคืออันดับที่เท่าไหร่ พอดีนึกได้ว่าร้านที่ทำสติ๊กเกอร์ของคลับ nv ที่ลพบุรีถามมา ว่าเอาหมายเลขสมาชิกมั้ยและผมหมายเลขสมาชิกอันดับที่เท่าไหร่ แบบว่าตอบไม่ถูกเบย

1. แล้วงั้นเราติดไปเพื่ออะไร โดยส่วนตัวคิดว่าเพื่อมิตรภาพรึปล่าว เวลาเห็นกัน จะได้รู้สึกว่าแอบอบอุ่นใจรึปล่าว

2. มิตรภาพ ที่มีเงินก็ซื้อไม่ได้ค่ะ

3. นั่นก็ใช่นะ

4. ถามแบบไม่รู้จริงๆเลยนะ อะไรคือหน้าดำเหรอ

5. หน้าดำคือเวปของคลับnvก่อนจะมาเฟส รุ่นหลังๆก็ไม่รันเลขแล้วค่ะ

6. ออ ครับ ชอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล เพราะผมเพิ่งเข้าคลับนี้ไม่ถึงสามเดือนเลย

7. ขับรถยุแค่เจอ ติกเกอร์ คลับก็อบอุ่นล่ะ

8. ผมสั่งไปแล้ว แต่ทางร้านเค้ายุ่งๆอยู่ คงอีกสองสามวันจะส่งให้

9. ออ ลืมบอก ผมเพื่งรับรถจากเต๊นท์แบบถูกต้องเรื่องกรรมสิทธิ์หมาดๆ วันนี้เอง

10. เจอคันไหนมีสติ๊กเกอร์ทักได้ทุกคัน^^

11. แต่ถ้าเห็นแบบมีเลขก็หมายความว่าคันนี้อยู่มานาน...เป็นตำนานไปแล้ว

12. แสดงถึง"อายุ" อิอิ

13. 555 เรื่องอายุก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งค่ะ

14. งัย ว่านอน มาโผล่ตรงนี้อีกซี่

15. อายุรถ รึ อายุคนละกั๊ฟ อิอิ

16. ดีนะพี่กาญไม่มีนัมเบอร์ กิกิ

17. ผมแก่แล้วครับ :)

18. อุ่ยยยยยย

19. พี่โต้ง 146 อิอิ

20. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เอาสั้นๆนะครับ เมื่อก่อน เรามีเวปบอร์ด ใน rc web และเรามีโพสนึงที่ ให้สมาชิกเข้ามาสมัคร แต่ตอนนก็ไม่ได้รันหมายเลขแล้ว แต่พอเวลาผ่านไป เวปแห่งนั้น เกิดมีสิ่งที่ไม่คาดคิด คือเปิดหน้าแต่ละหน้าช้ามาก ทีมงานได้พยามสร้าง เวปบอรดใหม่ และใช้กันมาได้สักพักนึง สมัย hi5 เปนที่นิยม จนเพจเหล่านั้นล้าสมัยไป และมีเฟสบุ้คเป็น social network ที่พอจะไปวัดไปวาได้ และที่สำคัญสามารถสื่นสารกันได้ง่าย คร้าย msn สมัยก่อน ตอนนี้มี Line เข้ามาแทน มันเลี่ยงไม่ได้ครับ ที่เราจะไปหาอะไรที่ใหม่กว่า และเข้าถึงง่ายกว่า และความนิยมเวปบอร์ดเหล่านั้น ก็จางหายไป แต่สิ่งสำคัญ อย่างที่พี่ๆเค้าว่าละครับ มิตรภาพสำคัญครับ สำคัญกว่าตัวเลขเยอะครับ ^_^

21. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ส่วนการเลิกรันหมายเลขสมาชิกเป็นการตัดสินใจของผมเองแหละครับ เพราะเราย้ายบ้าน ยัายเวปบอร์ด สุดท้ายย้ายออกมาตั้งเมืองใน facebook จนมีสมาชิก กด join เกินพัน มากว่าสมัยอยู่ rcw และ nct อีก และการเข้าถึงผมว่า ในนี้สามารถเข้าถึง สมาชิกได้ง่ายพอสมควรเลยนะครับ ขาประจำมีไม่กี่คน อยากคุยกับใครก็กด inbox ตัวต่อตัวได้เลย แถมถ้าเป็นเพื่อนกัน ยังซิ้งค์เบอรในโทรศพท์ได้อีกด้วย ขึ้นอยู่ว่าเราเลือกครับ ^_^

22. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ส่วนถามว่าติดเพื่ออะไรสติกเกอร์ จริงๆไม่ต้องเสียเงินติดก้อได้ครับ บางคนติดได้ไม่ถึงปีก็หนีหายจากไป บางคนไม่ติดเลยก็มีแถมเป็นแอ็ดมินด้วยก็ยังมีครับ ส่วนสติกเกอรไม่ได้โชว์ถึงความเท่ห์นะครับ ติดแล้วขับรถไม่มีน้ำใจเค้าก็ตามมาหาตามมาว่าก็มี ผมว่าอยู่ที่สมาชิกเองมากกว่า ว่า ติดสติกเกอร์เพื่ออะไร ส่วนผม ติดเพราะมันคือครอบครัวผมครับ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้