ผลของการใส่ผ้าพันท่อ Header

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pokemon, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    ผลของการใส่ผ้าพันท่อเกี่ยวกับตัวมันนะครับ

จากเดิมที่ซื้อมา มันพันไว้อยู่แล้ว ถามเพื่อนๆ ดูว่ามันเปื่อยแล้วน่าจะหมดอายุ

เลยแกะออกดู คราบสนิมเกาะหนาโครตตามรูปเลยครับ ถ้าเป็นเหล็กสนิมคงกินขาดท่อนไปแล้ว

2. pokemon

103
    8
    0
    ก็ลงมือขัดครับ ใช้กระดาษทราย เบอร์กลางๆหน่อยประมาณ 320-500 เอาสนิมออกให้หมด

แล้วก็กระดาษทรายเบอร์ละเอียดเบอร์ 1500

ท้ายสุดปัดเงาด้วยเครื่องขัดยา ใช้น้ำยาขัดเดียวกับที่ขัดสีรถ
    อันนี้ผมไม่มีเครื่องมือของมันโดยเฉพาะ ขัดยากหน่อย ใช้เวลาไป 1 วันเลยสำหรับโปรเจกนี้

เห็นในเว็บก็มีร้านรับขัดอยู่เหมือนกัน

ผมขัดเสร็จก็เงาดีตามรูป แต่ตามซอกก็ขัดไม่ถึง ไม่มีหัวขัดเฉพาะของมัน

แต่สรุปว่าใส่ผ้าพันท่อแล้วเกิดสนิมเยอะมากครับกับเฮดเดอร์ชิ้นนี้ที่ได้มา
    มีกินเนื้อเป็นตามดหลายที่เนื้อไม่เรียบเนียนแล้วครับ :cry:

3. สมันน้อย

สมันน้อย New Member Member

37
    3
    0
    โอ้..งามเเท่น้อ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อย่างใหม่เลยคับ

5. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    เงาวิ้งเลยค้าบบบบ :D:D

6. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ความสวยสด พอๆกับของใหม่เลยครับ

7. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ก่อนกะหลังขัดมันช่างต่างกันเหลือเกินครับ

8. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เงาดี

9. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    กิ๊กเลย

10. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    เป็นผมคงนั่งเซ็ง ทำอะไรไม่ถูก 5555+

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สวยงามคับ

12. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เฮดแท้ยังไงก็สวย...ทนนาน

ขัดเองเลยเหรอครับ ฝีมือใช้ได้เลย

13. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ขัดแล้วสวยขึ้นเป็นกองเลยนะครับ

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    อย่างสวยเลยครับ

15. pokemon

103
    8
    0
    ขัดเองเลยครับ ใช้เครื่องขัดยา ที่ขัดสีรถ

16. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เงา สุด ๆ

17. 'งามมากคับ อยากมีไว้ในครอบครอง

18. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อยากได่อยากได่

19. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    อยากได้มาใส่บ้างอ่ะครับ
    ไม่ทราบว่าหามาจากที่ไหน รึว่าใครขาย PMบอกหน่อยนะครับ

ปล.ตามหาอยู่ (นานมาก) เหมือนกัน

20. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    สวยมากครับ

21. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ผมพันกับเฮดเหล็ก แบบนี้สนิมมันจะกัดจนทะลุไปแล้วรึเปล่าครับเนี้ย:eek:

แต่เฮดงามมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้