NV เวลาหักเลี้ยวแคบๆดังครืดๆ ช่างบอกว่ารุ่นนี้เป็นแทบทุกคัน มันยังไงกันแน่

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นุกานต์ สุธรรม, 27 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    NV เวลาหักเลี้ยวแคบๆดังครืดๆ ช่างบอกว่ารุ่นนี้เป็นแทบทุกคัน มันยังไงกันแน่

1. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนช่างได้เลยคับ :)

2. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ใส่ล้อขนาดเท่าไร ยางกว้างเท่าไรคับ

3. ถ้ามันดังอย่างงี้เค้าคงไม่ผลิตออกมาขายได้หลอกคับ เปลี่ยนช่างตามที่ dew บอกนะละคับ ไม่งั้น ....ม่ายยยยจบบบบ

4. ดูข้างในล้อ ล้อขูดปีกนกป่าว

5. ดังหัวเพลาขับรึป่าวครับ

6. หัวเพลาดัง ก๊อกๆๆ รัวๆ

7. แล้วก้อที่เคยเจอน๊อตดุมล้อคลาย

8. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ลูกปืนเลี้ยวแตกเปล่า.

9. อากรารถผมตอนนี้ วิ่งไปแล้วมันสะท้านขึ้นพวงมาลัยอ่ะคับ แบบตึก ตึก ตึก ๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. ถ้าไม่ไกลจาก พุธมลทลสาย4มาบ้านผมได้ผมช่วยดู

11. รถผมเป็นเหมือนกันเลยครับคุณเจนภพ

12. วิ่งแล้วดัง ตึกๆๆๆรัวๆ ต้องดูหัวเพลาขับใน กะยางแท่นเครื่อง

13. ผมว่าท่านเช็คที่ลูกปืนล้อและชุดปีกนกเลยครับ..ของผมก็ดัง แต่เมื่อเปลี่ยนช่วงล่างชุดบุชปีกนก ลูกหมากแถวนั้น และดูลูกปืนเปลี่ยน...หายเลยครับ เลี้ยวแบบสะใจเลย นึกว่าเป็นที่เพลาสึก..

14. หน้ายางเท่าไรครับ

15. ยาง 185 ใช้มาสามปีกว่า

16. 2 อู่บอกเหมือนกัน เลยงง ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนครับ

17. ต้องบอกช่างไปเรียนใหม่แล้วมั้ง ต้องบอกว่ารถขับหน้าดังทุกคันมากกว่า 555 เข้าอายุการใช้งานหมดลงมันก็ดังอย่างงี้แหลค้าบ ตัวไหนเสียก็เปลี่ยนกันไปคับ

18. ลองเช็ค ที่ซุ้มล้อดูคับบางทีพลาสติกซุ้มล้ออาจจะตก ทำให้มันติดล้อได้คับ

19. ช่างก็คงคิดว่ามันมาจากสาเหตุโน้นนี้เหมือนท่านทั้งหลายนี่แหละ สงสัยตรงไหนก็เช็ค แต่พอไม่เจอต้นตอก็เลยไม่กล้าสั่งซ่อม ก็ยังดีกว่าลองซ่อม แต่แก้ไม่หาย ขอบคุณทุกความเห็นครับ จะหาทางซ่อมอีกซักยก

20. ผมหน้ายาง 195/55/15 ครับ ล้อกว้างแปดนิ้วคับผม

21. เอ้ย 195/50/15 ครับ

22. ซุ้มล้อมากกว่าพี่ ลองเปลี่ยนขนาดล้อหรือไม่ก็ลองหักล้อให้สุดแล้วก้มดูว่าแก้มล้อเราไปติดตรงไหนครับของผมติดเพราะน็อตที่ยึดมันหลุดไปไหนก็มะรู้ 55 ลองดูครับ บางทีอาจจะเป็นที่ยางกันโคลนตรงรุ่นหรือทั่วไปก็เป็นได้ครับพี่

23. สเปคยางของผมเหมือนพี่เจนภพ เรย

24. ของผมเป็นตอนวิ่งตรงๆอ่ะครับ ส่วนเรื่องเลี้ยวแล้วดังมันดังที่เพลาขับอ่ะครับ

ของผมตอนหักสุดๆ สีซุ้มครับ ผมไม่ค่อยเลี้ยวสุดอ่ะครับ ตีวงกว้างๆเอา อยากหล่อต้องทำใจครับ 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้