ขอถามหน่อยครับ พอดีพัดลมหม้อน้ำ สองตัวของผมไม่หมุน ไปเข้าร้านไดล์ เค้าบอกดีเลเสีย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tum'k Sittha, 12 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum'k Sittha

Tum'k Sittha Guest

0
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับ พอดีพัดลมหม้อน้ำ สองตัวของผมไม่หมุน ไปเข้าร้านไดล์ เค้าบอกดีเลเสีย เค้าเลยต่อตรงเวลาเปิดสวิท พัดลมจะหมุน อยากรู้ว่าจะมีปัญหาอะไรมั้งครับ (พอเค้าต่อเสร็จบอกผมว่าตัวตัดอติโนมัสมันเสีย) เหมือนกันว่าตัวไหนเสียกันแน่

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ข้อดีมันทำงานตลอดระบายความร้อนดี

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ข้อเสีย พัดลมทำงานตลอดทำให้อายุการใช้งานน้อยลงหรืพังไวคับ

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เปลี่ยนรีเลย์ใหม่ตัวไม่กี่ตังคับ

5. เครื่องหัวฉีดหรือคาบู วางเครื่องหรือป่าว พัดลมสั่งงานไม่เหมือนกันครับ

6. แต่หลักๆเลย พัดลมจะทำงานด้วย2เงื่อนไข อุณหภูมิ,แอร์

7. Tum'k Sittha

0
    0
    0
    ของผมหัวฉีดครับ เค้าต่อตรงไปแล้ว ผมว้าึะเปลี่ยนดีเล แต่เค้าบอกว่าตัวตัดอัติโนมัส มันเสีย

8. Tum'k Sittha

0
    0
    0
    ผมขอคำปรึกษาหน่อยครับเพราะมันเกี่ยวเนื่องไปกับแอร์ด้วยครับ แอร์ร้อนตามเครื่องเลยครับ

9. อยุ่ กทม สะดวกช่างเกรียง พระราม 3 ไหมคับ ให้เค้าเช้คให้คับ081-925-3164

10. อยู่แถวสระบุรี เชิญได้ที่ ดร.พงษ์ศักดิ์ครับ 08-6124-0021

11. Tum'k Sittha

0
    0
    0
    เดียวผมกลับจากบ่อวินเดี๋ยผมแวะไปนะครับ

12. ถ้าหมายถึงผม ยังไงโทรบอกก่อนน๊ะครับ จะได้อยู่วิทยาลัย ฯ แบบว่า ......

13. Tum'k Sittha

0
    0
    0
  14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ใกล้ไหนจัดที่นั้นเลยคับ

15. จัดมาที่ผม ต้องมีคนขับสำรองด้วยน๊ะครับ พอดี แบบว่า อยากหาเพื่อนคุย อาจจะยาวน๊ะครับ

16. Tum'k Sittha

0
    0
    0
    ที่จริงผมอยู่แถวโคราช แต่ไม่มีที่ให้คำปรึกษาโดยตรง

17. Tum'k Sittha

0
    0
    0
  18. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    โคราชก็อาจาร์ยเลยคับสระบุรีใกล้กันหน่อย แต่มาไม่เสียเที่ยวคับ

19. มีผลแบตไปเร้ว ไฟสตาทจะมีผลระยะยาววว

20. เครื่องหัวฉีดกล่องสั่งงานพัดลม ไม่มีเทอร์โมสวิทย์ แต่ถ้าเครื่องวางอันนี้ไม่แน่ อยู่ที่ช่างวายสายว่าต่อยังไง

21. คุณตั้มไปหาอาจารวันไหนบอกผมด้วยนะจะไปเยี่ยมอาจารมั่ง.....จะจัดให้ค้างคืนไปเรยดีมะอาจารเนี่ย เหงานัก !!!! 55555555

22. Tum'k Sittha

0
    0
    0
  23. Kritsada Soison

Kritsada Soison Guest

0
    0
    0
    พมก้เคยเปนครับ ลองเปลี่ยนดีเลดูนะ

24. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    อ่ะตามนั้นครับ หายไวๆครับ

สำหรับผม สองทุ่มเข้าบ้านแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้