ช่วยด้วยหาซื้ออะไหร่ได้ที่ใหนมั่งเกี่ยวกับลูกปืนและเฟืองเกียร์5

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย tee2000, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tee2000

tee2000 New Member Member

6
    0
    0
    เนื่องจากลูกปืนแตกและเฟือนเกียร์5เสีย ช่างที่ไปซ่องหาซื้อยังไม่ได้เลยจะช่วยหาซื้อให้ด้วย
    อยากทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ใหนมั่งครับราคาประมาณเท่าไร
    รถผม Accord 88 เกียร์ธรรมดา
    ตอนนี้ผมอยู่ คลอง7รังสิต ทำงานที่ ลำสาลี
    ช่วยแนะนำด้วยครับว่าจะหาซื้ออะไรได้ที่ใหน ราคาประมาณเท่าไร
    หรือมีเบอร์เพื่อถามก่อนก็ดีครับ
    ขอบคุณครับ

2. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ยกเกียร์ลูกใหม่น่าจะคุ้มกว่านะครับ

3. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เกียร์ธรรมดาหายากหน่อยนะ ต้องไปแถวๆเซียงกงชลบุรี ลูกนึงเท่าที่จำได้ 6พัน แต่ถ้าเบิกศูนย์ ต้องรู้ว่าเครื่องปีอะไร ระหัสไหน เพราะมันมี 3 ตัว มันใช้ด้วยกันไม่ได้ ขนาดเฟืองไม่เท่ากัน แพงด้วยถ้าซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ร้องให้แน่ๆ ทางที่ดีส่งอะไหร่ให้เค้าไปเทียบ แต่ต้องมันจำค่าอะไหร่ 10% น่าจะเป็นทางออกที่ดี

4. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    วางเครื่องใหม่ ครับ หิหิ

5. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0

พี่เขา เกียร์ พัง .... ไม่เหมือน อุ้ย เกียร์มัว ... อิอิ

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

**********อุ้ยมีเมียแล้วหรอ************

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้