รบกวนพี่ๆในคลับหรือผู้รู้ดูเครื่องให้หน่อยพอขุนไหวไหม

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย nitann64, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nitann64

nitann64 New Member Member

40
    0
    0
    พอดีไปเจอว่างใน skyline R30 สงสัยว่ามันจะเวิคร์ไหม รหัสในเล่ม L20-XXXXXXXXX
    หัวฉีด 6สูบ turbo ไม่มีอินเตอร์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2008
  2. nitann64

40
    0
    0
    ต่อครับ

รูปที่ลงเป็นเจ้าของบอกหัวฉีดอ่ะครับผมก้ไม่ค่อยรู้เรื่องแต่ถ้าจะทำออกมาแนวแบบนี้จะใช้เงินเยอะไหมอะไหล่พอหาได้มากน้อยแค่ไหน สนใจครับ รูปนี่น่าจะเป็นคาบิวเอาคล้ายๆก็พอครับ หรือจะติชมอย่างอื่นก้แนะนำได้ครับก่อนจะตัดสินใจรบกวนหน่อยครับ

3. รถพี่น้องใช่ป่าว......

4. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    โอ้โห ติดแก๊สแล้วด้วย เจ้าของเขาต้องการขายหรือครับ ราคาสูงไหม

ถ้าต้องการเครื่อง L มาใส่ Webber ผมว่าลองหาเครื่องที่เป็นคาร์บูเดี่ยวดีกว่ามั๊ง

5. nitann64

40
    0
    0
    รถลุง ครับ รถพี่น้อง 4สูบคาบิว ครับ วินนี่ล่ะที่ผมเคยบอกว่าไปเจอมาแต่ งงๆ มันโบแต่ไม่มีอินเตอร์

6. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    ขอตอบแบบไม่ค่อยรู้อะไรมากนะครับ

อาจไม่ถูกค้องก็ได้

เครื่องที่มีอยู่นั้น จัดว่า หายากพอควรเชียวแหละครับ

L20 ET ไม่มี inter ไม่แปลก นะครับสำหรับ เครื่องเทอร์โบยุคนั้น

การไป ดัดแปลงให้เข้า กับการใส่ปากแตร อาจต้องปาดลงหน่อยเพื่อเพิ่มแรงอัดนะครับ
    เพราะเครื่อง Block L20ET มี spec ดังนี้

Bore X Stroke 78.0 X 69.7 mm ครับ
    จุ 1998 CC

ได้ 130 ม้าที่ 6000 รอบ แรงบิด 17 ที่ 4000 รอบ กำลังอัดที่ 8.8

แต่ตัวที่เป็น carbu SU จะเป็น

กำลังอัดที่ 9.5 จะได้ ม้าเป็น 130 ตัว ที่รอบ6000รอบ แต่ แรงบิด เป็น 17.5 ที่ 4400 รอบ

ส่วนเครื่องนี้ เริ่มใช้น่าจะเป็นใน C211 ไฟเหลี่ยม(ไม่แน่ใจนะครับ)

สรุปว่าท่าต้องการจะเปลี่ยน เป็นL20 wabor งบเยอะๆ หามายำอีกตัวเถอะ เสียดาย!!

7. nitann64

40
    0
    0
    ขอบคุณครับ

พอดีอยากรุ้ว่ามันเป้นเครื่องอะไรอ่ะครับแล้วก้อ ถ้าขุนพอใหวไหมที่จะแต่งอ่ะครับ แต่ว่าไม่มีรูปหัวฉีดแต่งอะครับ เลยเอาคาบิวแทนแนวการแต่งครับ แต่จะแต่งแบบสวยๆและฟิตเครื่องมันจะพอขุนขึ้นไหมครับเครื่องตัวนี้
    ยังไงก้อขอบคุณพี่มากครับ ที่มาให้ข้อมูล แล้วมันใช่ L20ET ใช่ไหมครับ อะไหล่พอหาได้หรือเปล่าครับที่ถามเพราะว่าพอดีลุงแกจะขายรถให้แต่เป้นเครื่องตัวนี่คงจะเอาใช้งานไปก่อนครับแต่กลัวเรื่องอะไหล่จริงๆแต่ถ้ามันพอขุนไหวก็คงทำสวยๆเนียนแบบรูปคิวบิวอ่ะครับเล่นแนว Retro เครื่องเดิมไปเลยเพราะว่ายกเปลี่ยนผมบานปลายแน่ๆ งบน้อยครับผมรบกวนข้อมูลพี่ๆหน่อยนะครับผมเด็กใหม่ ขอคำแนะนำหน่อยกำลังตัดสินใจจะซื้ออ่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2008
  8. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    เครื่อง L ที่เคยใช้ๆ มามันอึดนะครับ แต่ก็อืดดด ตามประสา อายุ มาก ของมันเช่นกันครับ

ผมว่าในความเห็นส่วนตัวนะ วินาทีนี้กินน้ำมัน มันช่างแพงเหลือเกิน..

ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่าจริงๆ น่าจะเป็น L20 ET จริงๆ แหละครับ

เรื่องข้อมูลอะไร มากมากว่านี้คงค้องรอพี่ๆ เขาหน่อยแหละครับ

9. nitann64

40
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่

10. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    ได้รถมาแล้วเหรอ ดีใจด้วยนะน้องนิด ช่วงนี้ไม่ว่าง ไว้มีโอกาสแล้วเจอกันที่มีตติ้งครับ

11. nitann64

40
    0
    0
    ยังไม่ได้ครับ

ตอนนี้มีรถให้เลือก4คัน เงินถึง2คันไม่ถึง2คัน ออฟชั้นต่างกันราวฟ้าดิน
    เลยกำลังตัดสินใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้