เซ็งๆๆๆๆๆซวยๆๆๆๆๆๆ ที่สุด

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Dr.Ploy, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dr.Ploy

Dr.Ploy New Member Member

8
    1
    0
    เซ็งจิงๆๆ เมื่อวันพฤหัสที่แล้วขับรถไปเติมลมที่ปั๊มที่ศรีราชา เส้นหลังอัสสัมชัญ หนองยายบู่ กำลังจอดรถเติมลมอยู่ในคาร์แคร์ก็มีรถซาเล้งเข็นลงเนิน เข้ามาชนตูด อย่างแรงกันชนยุบ ต้องเข้าอู่ทำสี นัดกันวันจันทร์ตอนเช้าให้เอารถเข้ามาทำสี วันนี้เอารถไปเข้าอู่ตอนถอดกันชนหลังทำสี ตอนขับกลับมาถูกตำรวจที่ตั้งด่านที่หน้า รร.อัสสัม เรียกให้จอด พร้อมเดินวนดูรถ 2 รอบ หาความผิดไม่เจอ ก็เลยจับข้อหารถโหลด ดีนะไม่ให้ข้อหาดัดแปลง ไม่ใส่กันชนหลังเสร็จแล้วก็เดินไปจดเลขทะเบียน ดีนะไม่จับข้อหาป้ายปลอมอีก อืมโทรไปหาพี่ที่ กทม.ให้เอาใบขับขี่ออกมาให้โทรไปพี่บอกว่า ตอนนี้สภอ.ศรีราชา กำลังจับทำยอดอยู่ ยิ่งเซ็งใหญ่เลยเจอแบบนี้มากันหมดโรงพักเลย มีประมาณเกือยบ 30 คน ยืนกันเต็มถนนเรียกจอดทุกคัน จะรอดได้ไงเนี่ยเพื่อนๆที่อยู่แถวศรีราชา ก็ระวังกันหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะเสียตังกัน

สรุป ซวยจิงๆๆเล้ยตรู

2. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    เสียใจด้วยนะคับ

ผมผ่านไปแถวนั้นทีไร โดนทุกทีเรยง่าา ...

ถึงจะไปมะบ่อย .. แต่ก้อโดนทุกรอบ เหอ ๆ ๆ

เหมือนรุ้เลยวุ้ย T^T

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    โ ห ข้ อ ห า โ ห ล ด มั น ง่ า ย ไ ป จิ ง ๆ

4. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  5. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ทำไมดุจัง น่าเลี้ยงไว้เฝ้าบ้าน หุ หุ

6. Rong_ES

Rong_ES New Member Member

6
    0
    0
    ข้อหารถโหลดมีด้วยหลอ

7. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    เสียใจด้วยนะครับ
    แต่....แม่ม...ขอหาบ้าๆหยั่งเงี๊ยก็มีด้วย....สมองนะ

เท่าที่จำได้รถเตี้ย เค้าวัดจากไฟหน้าถงพื้นต้องไม่ต่ำกว่า 60 cm มั้ง ใช่ป่าวหว่า:confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2008
  8. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ซวยจริง ๆ มีเร่งยอด เหมือนพนักงานขายเลย

มีครับ กฎหมายกำหนดความสูงจากพื้นถึงไฟหน้าไว้(ใช่ป่าวหว่า) ถ้าเตี้ยเกิน หรือสูงเกิน ที่เค้ากำหนดไว้(เท่าไรมะรู้) ผิดกฎหมายครับ ถ้าไงรอผู้รู้จริง มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมดีกว่า:D

9. nit _es

nit _es New Member Member

53
    7
    0
    โรงเรียนลูกใกล้เปิดก็อย่างนี้ล่ะ

10. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เสียใจด้วยนะ

11. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ให้มันวัดความสูงจากพื้นถนนถึงไฟหน้าเลยครับ ผมจำระยะไม่ได้ว่าต้องสูงเท่าไหร่ (เราต้องมั่นใจด้วยนะว่ารถเราไม่เตี้ยเกิน) อย่าไปยอมมัน สู้ๆ ๆ คับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  12. o_por

o_por New Member Member

4
    0
    0
    เสียใจเรื่องรถด้วยครับ แต่ก็ขอบคุณที่มาบอกครับเรื่องพี่โป จะได้ไม่ผ่านแถวนั้น.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้