สอบถามเรื่องการวางเครื่องSR20ฝาขาว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย thecap, 8 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thecap

thecap New Member Member

3
    2
    0
    สอบถามเรื่องการวางเครื่องSR20ฝาขาว B14
    คือผมอยากรู้อ่ะคับ ว่ าB14 วางเครื่อง SR20 ฝาขาว ไม่โบ ขับหน้า แล้ว มันจะเกิดปัญหาอะไรตามมารึป่าวคับ

และส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับอะไรคับ เพราะตอนี้ผมเอารถไปวางเครื่องอยู่อ่ะคับ คงอีกสัก1อาทิดคงเส็ด เลยจะขอทราบปัญหาว่ามันมักจะเกิดอะไรบ้างหลังจากวางเครื่องแล้ว ผมจะได้ให้ช่างดูให้ดีๆอ่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. thecap

thecap New Member Member

3
    2
    0
    ลืมบอกไปคับ เดิม เป็นเครื่อง GA15คับ

และอยากรู้ว่า SR20ฝาขาว มันมีกี่แรงม้าอ่าคับผม

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ปัญหา ที่ส่วนใหญ่จะเจอคือ เพลาไม่ตรงรุ่น ตัดต่อมา โอกาส เพลาขาดสูงมากครับ

แรงม้า เครื่อง SR-20-DE ราวๆ 140-150 ตัวครับ :D:D:D:D

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตาม วัยรุ่นข้างบน เลยคับ
    แน่นอน ทีเดียว :D

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    แล้วเราจะแก้ปัญหานั้นยังไงอ่าพี่ :D:D:D

6. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    อีกปัญหานึงคือ มันไล่ตามเทอร์โบมะค่อยจะทัน อิอิ

pop-ja, Step-Divinity และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  7. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    ถูกต้องนะครับ

SR-FA-DAM และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  8. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถ้าไล่ทันนะผมไม่ยกออกหรอก:D

9. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ตามนั้น คร๊าบบบ บวกก

10. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    อย่าให้มันตัดต่อคราบตามพี่ติ่ง ของผม แมร่งขาด ครับ

ปัญหาก็คือ มันแรง จบ แม้ไม่เท่าโบ แต่ เวลาจะแซงไม่ต้อง ลุ้นคราบ

เดินท่อ ซะหน่อย ใส่คอยซิ่งซักตัว เบรคเพาซ่าซักชุด ก็แหล่ม

:p:p:p:p:p

pop-ja, Step-Divinity และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  11. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    ไม่มีปัญหาใช้แล้วหายห่วง แต่ต้องหาเพลาให้ตรงรุ่นนะคร๊าบบ

pop-ja, SR-FA-DAM และ Step-Divinity ถูกใจสิ่งนี้
  12. แก๊ป

แก๊ป Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

สรุปแล้วต้องดูเพลาให้ดีใช่ม่ะคับ

ที่อู่เค้าบอกว่าให้ติดเทอร์โบ ไปด้วยเลย แต่ผมกลัวมันไม่จบง่ายๆ อีกอย่างมันคงกินน้ำมันมาก เลยไม่เอาดีกว่า เหอๆ

13. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    :D:D:D:D

14. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    แล้วเครื่อง 20 VE นี่สามารถเอาเพลารุ่นอะไรมาใส่ได้มั่งอ่ะครับ

SR-FA-DAM และ pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ก็ ต้อง ตรงรุ่นเหมือนกันครับ SR ล้วน ๆ
    ยกเว้น 16VE เพราะมัน เต๊ดด เล็ก ครับ :D

รู้ไม่ชัวร์น่ะครับ นิด ๆหน่อย :D

16. pimontree

pimontree New Member Member

42
    6
    0
    ความเห็นผมนะครับ ถ้าใช้ในชีวิตประจำวัน DE ก็ สมควรแล้วครับ
    เร่งแซง ออกตัวกระชากตอนไฟเขียว ก็ไม่อายชาวบ้านเขา
    ส่วนถ้าจะขับแข่ง หรือซิ่ง ก็คงอีกเรื่อง

17. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เต็ดเล็กต้องเอาเพลาไปตัดแล้วเซาะใหม่อะครับ พอดีได้เกียร์เต็ดแล็กมาแล้วเพลาที่มันมาตรงรุ่น B14 มันยันนะครับก็เลยเข้าไปทำที่อู่พี่ติ่งนะครับ ตอนนี้โดดดีครับออกตัวแรงๆๆไม่มีอาการชอร์แล้วครับ อิอิ:D

ปล.บอดี้ nv นะครับ:D

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  18. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อ่ะ นึกว่าใคร อิ.....อิ รถเป็นไงบ้างคร้าบบบ โอเคไหม ไหนๆมาแล้ว

น้องติ่งบวกให้ไปเลย 250 คะแนนคร้าบบบบบ :D:D:D:D

19. Denn

9,716
    819
    113
  20. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อยากขับ LSD จังเลย....

21. pop-ja

2,068
    235
    0
    ok แล้วครับพี่พึ่งรู้ว่าเต็ดมันออกตรงดี ที่เหลือก็สเต็บสองกับเบรคเนี้ยละพี่ ต้องหาเวลาก่อน

ปล.เดี้ยวมี N 95 สภาพนางงามจักรวาลแล้วจะแจ้งบอกให้พี่ราคาญาติโยม :D ตามมาบวกให้เหมื่อนกานเมือยเลย แต่มันดี :D

22. pop-ja

2,068
    235
    0
    ตอนนี้ที่เชียงกงนนท์ มีลุกหนึ่งครับมาพร้อมเพลานะครับเป็นเต็ดลูกเล็กนะครับ

23. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบ อิ.....อิ N.95 :D:D:D:D

24. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ช่วงนี้ เต็ดผมได้ทำงานหน่อย พึ่งรู้ว่าขับถนนเปียกๆ แล้วเวลาลงแอ่งน้ำนะ มันจะมีเสียงฟรี๊ดๆ รีดน้ำออก กระเด็นเลยพี่ อิอิ แสดงว่า มีประโยชน์ ไว้ใช้รีดน้ำ 55

25. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

:D:D:D:D

26. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    :D :D :D

27. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เกียร์ผมใช้ได้ดีไหม
    อิอิ
    แล้วเพลาตัดไปแค่ไหนคับ
    จะได้ความรู้กะเค้าบ้าง

28. pop-ja

2,068
    235
    0
    เกียร์ไม่มีปัญหาอะไรครับ เพลาน่าจะมีนิ้วครึ่งได้ครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้