ถามเรื่องสปริง EIBACH หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย specie04, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. specie04

specie04 New Member Member

8
    0
    0
    ขอดูรูปรถ ES ที่ใส่สปริง Eibach หน่อยครับ กำลังจะเปลี่ยนสปริงครับ แต่อยากได้ที่ หน้าต่ำกว่าหลังหน่อย ครับไม่รู้ว่า Eibach หน้าจะต่ำกว่าหลังหรือป่าวครับ อยากเห็นรูปเพื่อการตัดสินใจครับ หรือถ้ามียี่ฮ้อ อื่นที่หน้าต่ำกว่าหลังก็ช่วยแนนำหน่อยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

2. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    สปริงโหลดของ ES ส่วนมากหน้าจะไม่ค่อยต่ำกว่าหลังนะส่วนมากจะเท่ากันรวมถึงสปริง Eibach ด้วยถ้าอยากหน้าต่ำกว่าก็ต้องไปเลื่อนเบ้าหน้าลงนะ หรือไม่ก็ต้องรองสเปเซอร์โช๊คหลังให้มันสูงขึ้นอะครับ

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ส่วนใหญ่ใส่แล้วหน้าจะไม่ต่ำกว่าหลังครับ จะหนักไปทาง "หลังต่ำกว่าหน้า" หน่อยๆ
    ถ้าอยากให้ได้แบบที่ต้องการ ก็มีสองอย่างครับ
    1. รองหลังด้วยสเปนเซอร์ หรือ
    2. เลื่อนเบ้าโช๊คหน้า หน้าจะเตี้ยกว่าแน่นอน

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ต า ม ก ร ะ ทู้ ช้ า ง บ น เ ล ย คั บ

5. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ES แทบทุกคันท้ายจะห้อยครับการที่จะโหลดนั้นถ้าต้องการให้หน้าต่ำต้องเลื่อนเบ้าโช๊คครับหน้าถึงจะต่ำรถคันนี้ใส่สปริง Eibach แล้วเลื่อนเบ้าโช๊คส่วนสปริงของแต่ละยี่ห้อต่างกันที่ความสูงต่ำเท่านั้นแล้วแต่จะต้องการ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้