สอบถามเรื่องแก๊สหน่อยจ้า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย พงศ์ธร, 9 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    พอดีกำลังคิดจะวางแก๊สแล้วไม่ไหวกับน้ำมัตัดสินใจเป็นหัวฉีดพอดีช่างที่พอรู้จักกันแนะนำราคาประมาณ 31,000-. หัวฉีดเป็น VERSUS ไม่ทราบว่าดีหรือไม่อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมไม่ได้ใช้หัวฉีดอ่ะพี่ แต่ชื่อนี้ก็คุ้นหูนะครับ ดังใช่ได้ทีเดียว
    ยังไงรอเพื่อนๆ เข้ามา ment อีกทีครับ

3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ติดเลยครับพี่ จะได้ประหยัด

4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ในความคิดผมนะยํ้าความคิดผมคนเดียว:D
    ช่างที่ติดแก๊ซนะเขาชํานาญยี่ห้อไหนเขาจะแนะนํายี่ห้อนั้นถูกไหม
    แล้วเวลาคนไปติดยี่ห้อนี้เขาจะแนะนําคนที่กําลังจะติดว่ายี่ห้อนี้ดี
    เพราะฉะนั้นตามหลักการแล้วควรจะศึกษาเอง
    หรือถ้าขี้เกียจถามคนที่ติดเองโดยไม่ต้องไปร้านแก๊ซ
    เพราะเขาจะหาข้อมูลก่อนติดเอง
    เข้าใจไหม;)

5. aj_mate

aj_mate New Member Member

142
    225
    0
    ยี่ห้อไหนดีบอกต่อด้วยนะครับ ตอนนี้ผมก็ใช้แก็สแต่เป็นระบดูดกับเครื่องหัวฉีด มีคนบอกผมว่าเก่งนะเนี่ยทำเครื่องหัวฉีดให้เป็นคาร์บู (ผมลาเซ็ง)

พงศ์ธร ถูกใจสิ่งนี้
  6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมใช้ AG นะครับเครื่อง SR 20 DE วิ่งดีไม่จุกจิ๊กอะครับ

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

เหมือนกับ หลังปั๊ม ป่าวพี่ ต้องศึกษาเอง :D:D:D:D

8. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ข้อดีของ VERSUS ที่ต่างจากยี่ห้ออื่น เห็นจะเป็นที่เป็นหัวฉีดแยก นะ หัวไหนเสีย หรือ มีปัญหาเปลี่ยนแค่หัวนั้น

ยี่ห้ออื่น ถ้าเป็นราง มีปัญหา ก็ เปลี่ยนยกราง

9. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    แต่ล่ะยี้ห้อ มีข้อดี ข้อเสีย ศึกษาเยอะ ๆ คร๊าบบ ให้เหมาะกับเรา

10. พงศ์ธร

470
    300
    0
    ช่างก็บอกมาเหมือนกันครับ ประมาณหัวละ 2000-. กว่าๆ

11. พงศ์ธร

470
    300
    0
    วันนี้ไปติดแล้วน่าจะได้วันจันทน์นี้
    เน้นช่างมีความคุ้นเคยกันประสบการพอสมควรเดี๋ยวเสร็จแล้วจะเอาผลงานมาให้ดูนะครับ ดูจากคันที่กำลังติดอยู่งานดีใช้ได้ครับ
    อุปกรณ์มีประมาณนี้ครับ
    หัวฉีด VERSUS
    ถังของmate
    multi vale ,หม้อต้ม,ของ tomoseto
    แถมเสื้อหุ้มถัง
    ราคา 31000-. กระเป๋าเบาเลย

12. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ดีเดี๋ยวตามมั่งครับ

13. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    .........................

:D:D:D:D:D:D:D

ไปดมแก๊สกันหมดแล้ว

14. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    วางเครื่องก่อนดีกว่าไหมพี่ .......แล้วค่อยจัดหัวฉีด

15. พงศ์ธร

470
    300
    0
    รับรถแล้วครับพี่น้อง ตกลงชุดที่ติดตั้งมีกากรเปลี่ยนแปลงนิดหน่อยคือหม้อต้มเป็นเซ็ท versus ข้อดีคือ เป็นหม้อที่ใช้ได้ถึงระดับ 2000 ซีซี
    เลย มีการจูนขณะวิ่งด้วย รองซัดดูความเร็วไม่แตกต่างกับน้ำมันเลยรู้สึกช่วงต้นนิดเดียวแทบไม่ค่อยรู้สึกความเร็วปปลายนิ่มไหลลื่นดี เดี๋ยวจะลงรูปในประมาณพรุ่งนี้ครับ คราวนี้ไปต่างจังหวัดไม่ต้องกังวลเรื่อค่าน้ำมันอีกแล้ว

HeartBanDit ถูกใจสิ่งนี้
  16. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ยินดี ด้วย คร๊าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้